Hỏi dùng repligo

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG VĂN PHÒNG, TỪ ĐIỂN' bắt đầu bởi cust172001, 4 Tháng chín 2005.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cust172001 Ex-Mod

2. timur

timur Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn thử dùng phần mềm này đi RepliGo_PDF_Mobilizer_v1.0, cái tên đủ đã nói lên chức năng của nó rồi, nó dùng để convert file trực tiếp file*.PDF sang *.rgo đấy. Dung lượng của nó những 7,5Mb nên mình không thể up lên được. Bạn vào Google tìm nhé,nếu không tìm được thì mail cho minh mình gửi cho (phungducnguyen@yahoo.com)
  3. chinhvtn3

chinhvtn3 Thành viên

Được Like:
    0
    chuyển thẳng từ woed qua Repligo luôn .dung gọi tôi
  4. chimcanhcut2005

chimcanhcut2005 Thành viên

Được Like:
    7
    ban lam the nay nhe

Trước tiên, bạn hãy vào đường dẫn http://www.cerience.com, download về file Setup_RepliGo2.1_Viewer_S60.sis. Bạn đưa file này vào điện thoại của mình vào điện thoại (bằng cáp, hồng ngoại, bluetooth) và tiến hành cài đặt. Đây là file cài đặt trên điện thoại, dùng để xem các file định dạng *.RGO.
    Kế đến, bạn vào đường dẫn http://www.cerience.com/downloads/getpkg?id=s60 để download file setup_repligo2.0_s60.exe. Đây là phần mềm cài trên máy tính để convert các file tài liệu khác sang định dạng *.RGO.

Convert và sử dụng

Repligo có thể convert các file PDF, Word, Excel, PowerPoint, trang WEB… bất kỳ file nào có thể in được điều có thể chuyển sang (convert) định dạng của Repligo là *.RGO.
    Để convert một file nào đó, chẳng hạn như là file PDF, Word, Excel, trang WEB… thì trước tiên bạn phải mở file đó (hay trang đó) lên. Kế đó, bạn chọn menu File -> Print (Ctrl + P), phần mềm này đã tạo một máy in ảo tên là RepliGo trên máy tính của bạn. Bạn chọn máy Repligo này từ danh sách các máy in có trong danh sách của bạn, rồi tiến hành in. Sau đó, một cửa sổ RepliGo – Corvert Document hiện ra yêu cầu bạn đặt lại tên và chọn đường dẫn lưu file convert này. Cách này có thể áp dụng cho tất cả những file tài liệu mà bạn muốn chuyển sang định dạng RGO. Còn thêm một vài cách nữa, có thể sử dụng tương ứng cho file PDF hay các file Office. Bạn có thể dễ dàng tham khảo thêm trong phần help của phần mềm này.
    Uranus_mipt thích bài này.
  5. vietnam2go

vietnam2go Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi tớ chưa cài thì nó đã hỏi pass rồi.hu hu hu :((
    Làm thế nào nhỉ??????
  6. naladuong

naladuong Thành viên

Được Like:
    41
  7. cust172001