[HỎI] - Máy ảnh Nokia X6 bị gì?

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi nphunghung, 24 Tháng hai 2011.

1. nphunghung Thành viên

Trước đây máy ảnh vẫn dùng bình thường, chụp ảnh vẫn nét, quá trình lấy nét vẫn ổn. Tối qua mình Hackphone bằng Phoenix (chỉ hack bản gốc thôi, ko dùng bản cook), hack xong cũng ko để ý máy ảnh lắm. Đến hôm nay đứa bạn mở ra bảo là màn hình có sọc chạy dọc màn hình nên mình mới biết. Từ chiều đến giờ thấy vẫn bị như vậy. Chỉ có lúc đang để máy ảnh ở chế độ chờ chụp thì mới thấy màn hình bị sọc (sọc mờ mờ thôi) chạy dọc màn hình máy ảnh, chụp ảnh xong xem lại ảnh vẫn nét bình thường. Vậy cái này là lý do gì và cách khắc phục như thế nào nhỉ?
  2. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    thử bỏ bản H@CK ấy mà UP lại qua NSU xem thế nào nhé!
    nphunghung thích bài này.
  3. abc122

abc122 Thành viên

Được Like:
    20
    Có thể cái này là do lỗi phần cứng chứ mình nghĩ phần mềm không liên quan gì đâu , mình dùng phoenix và jaf thường xuyên mà không bị như thế , nếu máy còn bảo hành bạn nên đem ra Nokia Care thì hơn
    nphunghung thích bài này.
  4. nphunghung

nphunghung Thành viên

Được Like:
    3
    Có đứa bạn bảo là do máy ảnh bị lạnh nên màn hình rung rung như thế, đến hnay thì lại ko bị nữa rồi, chả hiều tại sao nữa. Thanks!
  5. millano036

millano036 Thành viên

Được Like:
    1
    Chắc do phần mềm thôi bác ạ ,. ko sao là tốt rồi
  6. ngocduc4788

ngocduc4788 Thành viên

Được Like:
    0
    cài lại ,hạoc chãy lại hdh là đc mà
  7. OnlyC

OnlyC Thành viên

Được Like:
    0
    Em mới có X6. Mà lúc bấm giữ lấy nét e thấy đẹp lắm, hình như do cái đèn (nó vàng vàng chứ ko trắng như flash).
    Đến lúc chụp thì nó lại tắt đèn đấy đi. Có flash thì nhá flash.

Có phải lỗi ko nhỉ các bác? phải chi chỉnh được chụp ảnh giống như lúc sáng cái đèn đấy thì đẹp :x
  8. hoangtuhoahongdx

hoangtuhoahongdx Thành viên

Được Like:
    0
    giống ý kiến mình nhưng cũng không hiểu tại sao sẽ cố gắng tìm hiểu chưa chắc đã dc
  9. vinamin

vinamin Thành viên

Được Like:
    6
    Tại thăng x6 nó là như vậy, chẳng có lổi chi ráo .