Hỏi về iPhone xách tay bên Nhật về?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Nin, 28 Tháng bảy 2009.

1. Nin Ex-Mod

Số là con em nó sắp đem về cho cái iPhone ko biết là 3G hay là thường nữa, nhưng hỏi chung là không biết có cần phải mở mạng unlock hay phải độ lại cho chạy được băng tần ở VN ko? Trước thấy unlock = phần mềm mấy cái iPhone hồi xưa, còn giờ không biết có thay đổi ji không, anh em rành chỉ vẽ để đem về thịt liền. :)
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bác cứ đem về và sau đó vào settíng và general vào about xem FW nó là bao nhiêu! sau đó Bác vào mục unlock và repair sẽ có bài hướng dẫn cụ thể để unlock cho từng FW!Đã unlock thành công bằng phần mềm hết rồi Bác àh! không cần can thiệp và độ lại gì cả!
    chúc vui!
    Nin thích bài này.
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Thêm một cách nữa nếu máy chưa được Actiavte thì bạn tìm redsn0w 0.8 hoặc Qickpwn để jailbreak sẽ biết được mình đang ở Firmare nào ? Quickpwn khi gắn iPhone vào thì đến lúc nó nói đưa Firmware gốc thì nó sẽ báo cần Firmware bao nhiêu ! Redsn0w thì hiện tạ dành cho 3.0 và 3.0.1 thì nhét Fimware đó vào nếu Jailbreak được là máy bạn nằm ở 3.0 trở lên. Sau đó muốn biết rõ nó nằm ở 3.0 hay 3.0.1 thì vào Setting của Phone chọn => General => About => Xem Version nhiêu ? Là xong.
    binhnv143 and FeandMo like this.