Xin giúp Hói về ổ DVDRW máy macbook hoạt động kém (có lúc đọc đĩa có lúc ko)

Thảo luận trong 'MAC OS: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thewall, 21 Tháng một 2012.

1. thewall Thành viên

máy macbook của em mua từ năm 2006 hiện vẫn hoạt động bt nhưng hiện nay ổ DVD em thấy rất có vấn đề mong các bác chỉ giáo.

1. dạo này em mua đĩa CD, DVD, DVD RW về để ghi thì hầu như cho vào nghe nõ chạy có vẻ rất nặng nề, kiểu như quay rất khó và tự nhả đĩa ra và có hiện tượng đĩa trắng cho vào ko bị nhả ra thì nó báo used space và free space đều là 0. mỗi lần cài lại win thì em tự phải thửa đến chục cái đĩa win để cho vào hên xui lúc thì nó chạy được lúc thì ko chạy được và cứ fai đút vào lại đến chục lần thì mới cài lại được WIN. các bác cho em hỏi hiện tượng như vậy khắc phục ntn vì em mua từ năm 2006 nên ko biết phần cơ của ổ DVD có vấn đề gì không hay mắt dọc có bị bản ko?

2. em muốn ghi đĩa DVD 8,5GB bằng ổ DVD của máy macbook mua từ năm 2006 có đc ko ợ vì em thấy người ta bảo đĩa đó không phải ổ DVD của máy nào cũng ghi được

thanks ............!
  2. rkitvn

rkitvn Thành viên

Được Like:
    0
    dvd đọc lâu quá nên tới tuổi thôi, mang qua mình thay cái mới nè, đang dư 1 cái tháo trực tiếp macbook 2008, đọc ghi cực tốt 0908600206
  3. danthuongvn

danthuongvn Thành viên

Được Like:
    2
    MAC kén đĩa lắm chỉ chơi đĩa xịn thôi