Hướng dẫn tạo Custom Firmware IPSW IOS 6.0/6.0.1 không nâng baseband bằng cho iPhone 4, 3 GS.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi quykhanh53, 13 Tháng mười một 2012.

1. nhok_dk

nhok_dk Thành viên

Được Like:
    0
    sao em chọn fw nó báo là "That IPSW is not supported by this version of redsn0w" ........
  2. lovesingle

lovesingle Thành viên

Được Like:
    0
    xin cảm ơn hướng dẫn của chủ theard ....
  3. bonphuc

bonphuc Thành viên

Được Like:
    0
    Máy bạn đã lên được chưa ,nếu chưa thì mình giúp đây:
    Thứ nhất nguyên do là máy bạn 3GS new br restore firmware custom không nhúng SHSH nên restore xong sẽ dính DFU.
    Khắc phục đơn giản nhất là restore firmware gốc 4.1 hoặc 6.0.1 hai cái này hiện Apple không khóa chắc chắn sẽ lên. Còn nếu đã lưu SHSH nào rồi thì dùng sn0wbreeze-v2.9.6 tạo firmware custom restore là OK ngay.
    Chúc bạn thành công!
  4. alienboy1807

alienboy1807 Thành viên

Được Like:
    1
    Máy Newboot thì ở bước kia chọn là Newboot hay bắt buộc phải chọn Oldboot vậy chủ topic
    trantony thích bài này.
  5. trueteenboy

trueteenboy Thành viên

Được Like:
    0
    Mình làm theo bài này thì restore firware custom xong bị kẹt ở DFU (giống lỗi của bạn thaituanreload và bạn phung 9800), ko thể nào fix được (đã dùng đủ các công cụ fix recover của reds0w, tinyumbrela, fixrecover...). Có vẻ nhưng firmware custom bị lỗi (đã thử cả firmware custome chế độ simple và preserve baseband), hoặc sn0wbreze bị lỗi.
    Hiện đang restore firmware gốc, chắc lại làm theo cách lòng vòng up, down baseband để unlock vậy. Dài cổ!
    Chủ thớt có cách gì khắc phục ko?
  6. BoY_zzz007

BoY_zzz007 Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình new boot thì có làm được ko
  7. f4nangdong

f4nangdong Thành viên

Được Like:
    0
    Các bạn ơi cho mình hỏi chút! mình đang dùng iphone 4 lock, fw là 4.3.3(8j2), baseband là 04.10.01. Cách đây hơn 1 năm mình ko thể unlock dc baseband này nên mình vẫn đang dùng sim ghép đến tận bây giờ! đọc được bài viết của bạn mình cũng muốn nâng cấp fw của mình lên 6.0.1 nhưng liệu có làm dc ko bạn? khi làm có phải chú ý lưu shsh để phòng ngừa hay chú ý gì khác không? và sau khi nâng cấp lên thì mình vẫn dùng sim ghép được chứ? hay là có cách nào unlock được không? Mình cũng không biết rõ về mấy cái này nên mong được các bạn tư vấn giúp! cảm ơn nhiều nhé!~:>
  8. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    lên 6.0.1 thì tắt máy phải just boot và có nhiều thứ chưa support all . Tốt nhất nên đợi tool JBUntethered ra mắt rồi sau đó hẳn lên 6.0.1 !
  9. melodymelo

melodymelo Thành viên

Được Like:
    0
    cách này còn dùng đc không vậy, máy mình 3gs lock newbootrom
  10. punlinh2007

punlinh2007 Never Ending Dreams Staff Member

Được Like:
    15,908
    cách này áp dụng ok tất bạn nhé