Hướng dẫn cách kem tắm trắng bằng khoai tây

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi thaiha119, 4 Tháng bảy 2015.

1. thaiha119 Thành viên

Với chị em, da dẻ có sự nhạy cảm hơn rất nhiều so với đàn ông như dễ sạm, dễ tổn thương, dễ bị kích ứng... do đó, cần có sự chăm sóc rất kỹ lưỡng mới có được một làn da đẹp. Đặc biệt nếu ai muốn có làn da trắng hồng, mịn màng lại càng cần phải khổ công hơn rất nhiều, một có thể bỏ tiền và các viện spa chăm sóc da, tắm trắng, nhưng lưu ý là cần tìm tới những nơi uy tín, chất lượng nhé, ưu tiên những địa điểm sử dụng các dưỡng chất tự nhiên, tắm trắng bằng thảo dược, làm trắng nhưng không có bất kỳ tổn hại nào cho làn da. Hoặc chúng ta có thể tự làm trắng ngay tại nhà với rất nhiều cách khác nhau. Sau đây xin giới thiệu đến các bạn các làm kem tắm trắng bằng khoai tây rất đơn giản mà hiệu quả.
    1. Vệ sinh da, tẩy tế bào chết

Bề mặt da của bạn bị bao phủ bởi một lớp tế bảo chết sẫm màu cùng những bụi bẩn làm tối màu da của bạn, việc đầu tiên trước khi thực hiện cách tắm trắng tại nhà này thì bạn phải loại bỏ những bụi bẩn đó khỏi làn da của bạn sau đó mới tiến hành bước tiếp theo của quá trình làm trắng da toàn thân.

2. Cách chế biến

Có nhiều cách sử dụng khoai tây khác nhau trong việc làm đẹp, bạn đang sử dụng chúng như thế nào để giữ được Vitamin C chứa nhiều trong khoai tây.

Nhiều người vẫn đinh ninh rằng để khoai tây tươi dùng luôn không cần chế biến sợ mất chất, nhưng đây chỉ là sự duy ý chí của mình thôi, các bạn phải biết rằng các nhà khoa học đã chứng minh rằng nếu khoai tây được làm chín thì hàm lượng Vitamin C vẫn được giữ nguyên nhưng sự hấp thụ nó sẽ dễ dàng hơn khi để chúng sống.

3 bước làm kem tắm trắng hiệu quả bằng khoai tây cực đơn giản:

Bước 1: Tùy vào diện tích da cần được tắm trắng bạn sẽ chọn cho mình số lượng khoai tây phù hợp. Luộc chín khoai tây sau đó gọt sạch vỏ và thái từng lát mỏng.

Bước 2: Làm nhuyễn phần khoai tây đã luộc chính bên trên.

Bước 3: Trộn thêm một lượng sữa vừa đủ vào phần khoai tây đã làm nhuyễn để có được một hỗn hợp sánh mịn có thể đắp lên da.

Có được hỗn hợp kem tắm trắng toàn thân trên bạn hãy bôi đều lên khắp cơ thể và massage trong vòng 30 phút sau đó tắm lại với nước sạch. Bạn sẽ cảm nhận ngay độ mịn cũng như độ trắng của làn da ngay sau đó.

Lưu ý:

- Chị em không nên lạm dụng quá nhiều cach tam trang da toàn thân từ khoai tây này, tuy là kem tắm trắng từ thiên nhiên nhưng không tránh khỏi sự bào mòn da, làm tổn thương da. Các bạn chỉ nên sử dụng 1 lần/ tuần thôi nhé.

- Mỗi lần sử dụng kem tăm trắng toàn thân các bạn không nên để quá 40 phút nhé. Đặc biệt chị em không được để qua đêm.

-Khi bôi kem tắm trắng toàn thân bằng khoai tây các bạn nên massage đều, nhẹ nhàng để dưỡng chất thấm sâu và làm trắng da từ sâu bên trong.

- Nếu da của bạn thuộc tuýp da nhạy cảm, thì các bạn nên bôi 1 lượng nhỏ lên da tay của mình để 15 phút sau đó xem da có bị dị ứng gì không nhé.