Hướng dẫn cách nhanh nhất để tạo nhạc chuông wmf cho SSung

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi doanhlee, 7 Tháng năm 2005.

1. khanh8121

khanh8121 Thành viên

Được Like:
    4
    các cao thủ ơi! cho mình hỏi mình làm nhạc mmf cho ss dùng 2 ctrinh psm 5.0 va goldwave.minh lay bai nhạc mp3 dùng Goldwave cát 1 đoạn ngắn va lưu lại thành đuôi wave 8bit mono.sau đó dung psm =>to SMAF=> SMAF 16 poly.thi no hien ra 1 bảng opition,trong nay gồm các tùy chọn.Minh chỉ chọn 32000(max size),con các mục khác mình để nguyên như vậy.sau khi bỏ vào ss x460,e330 nghe rè kinh dị.khách nhìn mình với con mắt hinh viên đạn.hic hic.ai có kinh nghiệm xin chỉ bảo giúp tôi có làm sai chỗ nào không va xin chỉ bảo dùm.cám ơn anh em và chúc anh em sức khỏe

pm:đang chờ tin anh em từng giờ từng phut'
  2. khanh8121

khanh8121 Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn ơi.mình đã tìm cái sorf của a trên diễn đàn này mà ko có.bạn có share cho tôi với,hoạc cho tôi link down cũng dc.cám ơn bạn nhìu lắm
  3. btanluc

btanluc Thành viên

Được Like:
    0
    dung lượng nhỏ quá! Down nhạc lời?
  4. BB7230LUA

BB7230LUA Thành viên

Được Like:
    0
    thanks...........
  5. thuanqb1208

thuanqb1208 Thành viên

Được Like:
    0
    cam on ! minh moi tham gia dien dan nen khong co nhieu y kien
  6. GuineaPig7641

GuineaPig7641 Thành viên

Được Like:
    1
    Trước mình dùng E330 nên cũng phải tìm phần mềm để đổi nhạc chuông thành mmf. Mình dùng phần mềm này MobileRingtonConverter. Phần mềm rất dễ sử dụng. Vì chưa đủ số bài nên mình ko post link và hình lên cho các bạn xem được. Nhớ là hồi đó, mình tạo được nhạc chuông dài 30s tương đương <200 kb. Phần mềm này có thể làm cho nhạc to lên được nhưng ở mức độ vừa phải, nếu không nghe rè.
  7. GuineaPig7641

GuineaPig7641 Thành viên

Được Like:
    1
    Cố 1 bài nữa cho đủ số 15 (sr ad nha). À, phần mềm trên ko tạo được nhạc chuông rung. trong máy có chế độ cả, chọn cả nhạc và rung cũng được cơ mà. Tiện đây, mình còn cáp nối của E330 với máy tính, có ai quan tâm mua lại 50k ko nhỉ ^^ Hồi mình mua 100k ở thegioididong.
  8. GuineaPig7641

GuineaPig7641 Thành viên

Được Like:
    1
    Mobile Ringtone Converter

1. Xuất bài hát.

2. Chọn đuôi của bài hát.

3. Chọn 1 đoạn nhạc (mà bạn thích nhất) của bài hát làm nhạc chuông. Đoạn nhạc có độ dài bao nhiêu tùy bạn chọn, đối với máy SS max = 30s. Nếu bài hát gốc âm thanh nhỏ, bạn có thể tăng âm lượng lên từ 0 - 15. Thường thì tăng đến 3 - 6 - 9. ​

4. Convert đoạn nhạc vừa chọn thành đuôi mmf. Chương trình cho phép bạn convert cả bài hát hoặc 1 đoạn của bài hát.

5. Bỏ file mà chương trình tạo ra ở dạng Wave Sound vào cửa sổ nhỏ màu xanh.

6. Chọn chất lượng đoạn nhạc 4hHz hoặc (nên chọn) 8kHz. Clik OK chờ vài giây thì convert completed.
    [​IMG][​IMG]

7. Đoạn nhạc mmf đã được tạo và lưu trong máy tính của bạn.

Rất dễ sử dụng phải không? Chúc các bạn thành công và có những đoạn nhạc chuông như ý!
  9. hung_thietbiso

hung_thietbiso Thành viên

Được Like:
    5
    hay, up lên cho bạn nào cần nào
  10. Dj Fly

Dj Fly Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks bài viết có ích :)