Hướng dẫn cách SSH vào iPhone bằng WINSCP (Windows)

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 23 Tháng năm 2009.

1. linhtran258

linhtran258 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình vô WinSCP khi login bị lỗi " network error: connection time out". Có bạn naò hướng dẫn mình cách làm không! Mình cám ơn nhiều!!!
  2. ha-huong

ha-huong Thành viên

Được Like:
    60
    Các bác ơi giúp em với, em đã làm đủ mọi cách rồi cài cả WSCP mới nhât, rồi chép file iTunesMobileDevice.dll tu Ituné vào trong thư mục của WinSCP, mà vẫn không thể kêt nối với Iphone qua WinSCP được. Trước kia thì em dùng cái thang PC tunnel Suite 3.0 và vẫn dùng cái Itune 8.2.0.23 thì vẫn vào ngon,
    Nhưng từ ngày máy tính của em bị lỗi phài cài lại toàn bộ, thì sau khi cài xong cái Itunes, em copy lại toàn bộ các phần nhạc, và Application từ mục lưu của Itunes cũ rồi copy vào thư mục của Itunes mới cài để không phải cài lại toàn bộ Application, thì bắt đầu trục trặc. Truoc kia Pin của máy co thể dùng liên tục trong 1 ngày, nhưng giờ thì hết cực nhanh. có khi chỉ tầm 4, 5 tiếng chờ thôi đã hết pin. Và đặc biệt không thể kết nối bằng Itunnel Suite hay WinSCP với Iphone nữa. ( Trong khi đó thì các Application trong máy thì vẫn chạy tốt).

Bác nào có kinh nghiệm xin giúp em với, em muốn xoá một số Application cho máy nhẹ nhàng hy vọng cho Pin đỡ tốn hơn, nhưng không nối WinSCP được thì không xoá được, ( vì đã xoá trong Itunes, nhung trên Iphone vẫn còn, mà vẫn chạy như thường)
    Em xin cảm ơn các bác trước.
  3. ha-huong

ha-huong Thành viên

Được Like:
    60
    Mình cúng bị lỗi như bạn linhtran258 là " network error: connection time out". Và đã thử đủ mọi cách mà không được đấy. Mong các bác giúp với
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    openssh có chạy hay không ? winscp / ssh thì cần phải có openssh cài đặt trên iphone.
  5. linhtran258

linhtran258 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã cài open SSH, và cũng đã turn on openSSH nhưng mà vẫn bị baó lỗi. Cài laị itune luôn nhưng vẫn không được.
  6. ha-huong

ha-huong Thành viên

Được Like:
    60
    máy mình đã cài Open SSH từ lần trước nên trước kia mới vào được, bây giờ thì lỗi như bạn linhtran258, mà đã thử rất nhiều cách rồi
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy có wifi không ? nếu có thì vào settings, wifi và xem ip address của iphone là gì.
    máy vi tính có ip address không ? vào command prompt và đánh vào: ipconfig /all.

Gởi ip address của iphone + máy vi tính lên đây cho tôi xem.
  8. vuongtt92

vuongtt92 Thành viên

Được Like:
    0
    co framework cho windows 7 ko bac, down cai cua bac ve windows 7 ko chay dc
  9. linhtran258

linhtran258 Thành viên

Được Like:
    0
    Wifi IP address là 192.168.2.3, còn cuả máy tính là 192.168.2.2. cám ơn bạn nhiều!!!
  10. HLP

HLP Thành viên

Được Like:
    10
    Em dùng w7 kết nối winscp ngày xưa thì wifi lẫn cáp đều ok..h lên 3.12 thì chỉ wifi được còn cáp ko ăn thua....đến hôm nay thì tự nhiên wifi cũng chả được nữa...các bác chỉ giúp e cách chữa với..
    tình trạng
    kết nối cáp (127.0.0.1) báo: Network error: Software caused connection abort.
    Kết nối wifi báo: Network error: connection refused.
    h bó tay bác ạ.
    Máy đã cài open ssh và đã bật ssh trong sbsetting.
    trước kia e vẫn connect iphone bằng winscp trong w7 bình thường.
    Máy đã restore firmware custome của <acronym title="GSM Việt Nam">GSM</acronym>.vn cho 3gs lock rồi những vẫn bị.
    winscp đã dùng bản mới 4.25 lẫn bản cũ 4.18 ( ngày xưa ok) cũng ko được
    Mong các bác giúp đỡ.
    Thanks