Hướng dẫn cài Android 4.4 nguyên gốc (Google Factory Image) trên Nexus 4, 7 và 10

Thảo luận trong 'Khu Vực Chung' bắt đầu bởi Khỉ Con, 15 Tháng mười một 2013.

1. Khỉ Con interista

Chờ cập nhật OTA sẽ hơi lâu, bạn nào muốn nâng cấp Android 4.4 ngay cho thiết bị Nexus của mình thì có thể làm theo bài hướng dẫn này.

Lưu ý:
    Bạn nên biết rõ mình đang làm gì, người viết không chịu trách nhiệm về việc gì xảy ra với thiết bị của bạn. Bạn nên sao lưu toàn bộ dữ liệu trước khi làm.
    Nếu bạn chưa unlock bootloader, dữ liệu của bạn sẽ bị mất, vì thế hãy sao lưu MỌI THỨ trên bộ nhớ máy

Công cụ cần thiết:
    Driver
    Adb-Fastboot (file đính kèm)

Tiến hành

1. Unlock Bootloader
    Cắm thiết bị vào PC, nếu máy không nhận driver thì cài driver bằng tay ở thư mục Driver tải ở trên
    Giải nén file adb-fastboot, chuyển vào thư mục đã giải nén, click Shift+ chuột phải --> Open Command from here -->
    adb devices
    Nếu thấy đã có device thì là được, chưa có thì bạn phải làm sao cài bằng được driver
    adb reboot bootloader
    fastboot oem unlock (lưu ý, bước này mất hết dữ liệu)

2. Tải file ROM gốc của Google về máy mình, chú ý chọn đúng Android 4.4 cho đúng dòng máy tại đây

3. Giải nén, chạy file flash-all.bat trong đống file giải nén

Đợi flash là được

Hướng dẫn Root

Vào đây, tìm đúng recovery cho máy mình rồi tải về, copy vào thư mục adb-fastboot ở trên
    Đưa điện thoại về fastboot
    Chuyển vào thư mục adb-fastboot, click Shift+ chuột phải --> Open Command from here -->
    fastboot flash recovery [tên file recovery]
    Vào recovery
    Tải SuperSU tại đây, copy vào thư mục adb-fastboot
    Ở TWRP, chọn Advanced --> Adb Sideload
    Chuyển vào thư mục adb-fastboot, click Shift+ chuột phải --> Open Command from here -->
    adb sideload [tên file supersu]

Nếu thành công là máy bạn đã được root

Các file đính kèm:

dokhoasg thích bài này.

2. catbuj86

catbuj86 Thành viên

Được Like:
    0
    Sky nano có dùng được ko bác