Thảo luận Hướng dẫn cài đặt GPRS cho N-Gage

Thảo luận trong 'NGAGE: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi huynhphutien, 8 Tháng tư 2008.

1. Mr.Actor

Mr.Actor Thành viên

Được Like:
    470
    Chắc chỉ còn mig33 thôi bạn à các phần khác hầu như không hỗ trợ , mình cài thử IM + và Agilemessenger nhưng cũng không được cần nhập key mà
  2. thephantom

thephantom Thành viên

Được Like:
    0
    ae xin chỉ e cách cai slick 0.43,có 2 cái để down,zay down cái náo, òj bỏ vào máy sao, oj zô máy làm sao nữa mong mấy a chỉ tận tình kỉ chút.thks
  3. thephantom

thephantom Thành viên

Được Like:
    0
    có pm nào cài zễ,àa chát tốt ko?
  4. alfie07

alfie07 Thành viên

Được Like:
    2
    em cài slick rồi mà sao ko vô yahoo đc ! em cài bản việt hóa của anh tâm dalat ! vô tải đc một hồi nó báo " chứng thực bản quyền..." sau đó là thông tin " không thể đăng nhập tới Yahoo unknown error 1" anh nào chỉ em với ạ !
    Em cảm ơn !
  5. VDean

VDean Thành viên

Được Like:
    77
    các bác cứ cài bình thường rùi đổi ngày lại trước năm 2009 là dùng được á,hình như trước đây có mod nào chỉ thế...=.=
  6. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    Slick bây giờ có thể coi như là DEAD trên NGAGE rồi nhé! (ngày xưa dùng bằng cách cài lùi lại TG trước 1/6/2009 ) và topic cũng đã đc đổi tên rồi mà :)
  7. hoangvu384

hoangvu384 Thành viên

Được Like:
    1
    Lỗi kết nối GPRS

Chào các bạn

thời gian trước mình có xcài GPRS có kết nối cũng rất tốt. sau khi chuyển qua thuê bao thì ko còn kết nối được nữa. Mình đã gọi lên tổng đài 944 và có đăng ký GPRS thành công nhưng nhưng gửi SMS lên tổng đài 994 thì nó không gửi về cho mình cấu hình tự động được. và mình đã tham khảo cách cấu hình thủ công. Nhưng nó vẫn bị lỗi

mình cấu hình như sau

Connection name: Connection
    Data bearer: GPRS
    Access point name: m-wap
    User name: mms
    Prompt pasword: No
    Pasword: mms
    Authentication: secure
    Home page: http://wap.mobifone.com.vn
    Gateway IP address: 203.162.21.107
    Connectinon security: off
    Session mode: permenent

và khi mình connect thì nó báo lỗi thế này: GPRS not available check network service

Nhờ các mod giúp dùm :(
  8. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    mọi người cho mình hỏi, trên 4rum mình đã có ai gửi tn mms bằng n-gage chưa? mình thì không thể nào gửi được, sim thì chắc chắn ko có vấn đề j, vì mình bỏ sang 7610 của thằng bạn vẫn gửi được như thường, ai mà gửi được rồi thì chia sẻ cách cài đặt cho mình với nhé, thanks!
  9. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    bác cài cấu hinh mms trên gage chưa .cấu hinh gprs chưa đủ đâu
  10. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    mình cài rồi bạn ạ, nhưng bjo viettel nó gửi cho mình 4 cái tn, tuy nhiên cái đầu tiên thì trắng phau, chả có chữ j` hết, 3 cái sau thì mới là configuration msg, nên mình nghĩ vấn đề chính là ở chỗ cái tn mình không đọc được ấy, hic.