Thảo luận Hướng dẫn cài đặt GPRS cho N-Gage

Thảo luận trong 'NGAGE: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi huynhphutien, 8 Tháng tư 2008.

1. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    b xem trong 3 cái đấy có cái nào tên là MMS ko
    hoặc bạn tự cài cấu hinh = tay đi.chứ chờ gửi cấu hình thì mệt.gọi tổng đài bảo ko hỗ trợ cho ngage.thậm chí nhân viên khi nghe mình nói ngage nó còn giật mình và còn bắt mình đánh vần chữ ngage.ec
  2. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    cấu hình này chuẩn.M vẫn đang dùng mà.bạn xem lúc conec lựa chon đúng mạng là dc.ở đây bạn đặt tên là connec thì chọn conec.quan trọng ở đây đơn giản là địa chỉ IP và home page
  3. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    er, cái đó là của mobi mà bạn, mình thì đang dùng vịt teo, wap với cả gprs thì mình dùng cả 2 năm nay chẳng có vấn đề gì cả, còn mms thì tại hwa thấy thằng bạn nó gửi sound clip với ảnh cũng khá thú vị, đỡ tốn tiền xài tin nhắn thoại, nên mình định thử xem sao ấy mà. nhưng đáng buồn là mình sục sạo suốt cả ngày hôm nay rồi mà vẫn chẳng thu hoạch được gì, mình gửi thử thì chỉ thấy nó waiting rồi 1 lúc sau bào là resend at... rồi tăt ngúm, bất lực, hic!
  4. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    ờ mà buồn cười lắm, bây h thì viettel nó hỗ trợ cài tự động rồi bạn ạ, nhưng trên trang chủ của mấy nhà mạng (cả VT, VN với MB) cứ toàn viết n-gage thành n-gate thôi, thật là bó tay và thât là một sự sỉ nhục đối với n-gage. huhu!!
  5. hoangvu384

hoangvu384 Thành viên

Được Like:
    1
    thì mình làm đúng như thế àm. có khi nào thiết bị bị hỏng ko ?
  6. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    uh, mình cũng nghĩ là tại máy của mình có vấn đề rồi, vì wap ngày xưa vào được nhưng bây h toàn bị connection time out
  7. unluckyboy

unluckyboy Thành viên

Được Like:
    106
    do quá trình cài đặt thui.cả 3 mạng vina ,vietek,mobi mình vẫn vào oke.tôi thề tôi hứa tôi đảm bảo ;))
  8. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    không thể nói thế được, vì mình đều thử cài bằng tay và cài bằng cấu hình tự động nó gửi về cho rồi, mà giữa hay cái ấy cũng chẳng có gì khác nhau cả, mình có thể thuộc lòng rồi mà, hic

ah, mình cũng đã thử sim vina nhá, nhưng kết quả là cũng chỉ có vậy, khi gửi mms cứ thấy nó waiting 1 lúc rồi sau đó là resend at..., để chiều coi có đứa nào có sim mobi để thử nốt, nhưng giống như kiểu biết mình bị ung thư rồi mà còn cứ cố tìm thuốc chữa quá, hic

lưu ý việc post bài! cần xem kĩ thông tin nội dung nhé!

9. sieuviet2005

sieuviet2005 Thành viên

Được Like:
    0
    chaiz ,có cái gprs mà thấy khó khăn vậy ,hĩ. mọi thắc mắc cứ gọi thẳng lên tổng đài là đuợc,bao nv gởi dùm cấu hình về máy là ok ngay mà:048: mình thì cai gprs toàn phone cho tổng đài gởi cấu hình về không đó,âất cứ may nào cũng vậy
    :027:
  10. ngocnghechvn

ngocnghechvn Thành viên

Được Like:
    16
    thế bạn đã thử gửi tin mms bao h chưa?