Thảo luận Hướng dẫn cài đặt tính năng Scan và gửi Email trên máy in đa năng HP

Thảo luận trong 'Laptop: Kiến Thức & Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Trần Bảo Minh, 8 Tháng mười một 2017.

1. Trần Bảo Minh Thành viên

Bước 1: Chuẩn bị sẵn một tài khoản Gmail không dùng tới (nếu chưa có có thể đăng ký miễn phí) và bật giao thức IMAP như hình bên dưới (Vào setting, Forwarding and POP/IMAP), chỗ dòng Status: IMAP is disable, chọn Enable IMAP

Bước 2: Mở phần mềm HP Smart trên máy của bạn để biết địa chỉ IP của máy in

Bước 3: Mở trình duyệt nhập địa chỉ IP của máy tính để vào trang cấu hình

Bước 4: Qua tab Scan chọn, Outgoing Email Profiles và chọn New

Bước 5: Nhập các thông số như email của bạn, Tên bạn muốn hiển thị khi Email tới, vùng mình khoanh đỏ là bắt buộc giống y chang vậy. Phần màu xanh cuối cùng bạn nhập tên đăng nhập và mật khẩu tài khoản Gmail của bạn. Sau đó bấm Save and Test ở cuối trang

Bước 6: Bạn sẽ thấy bảng thông báo lỗi sau, nhưng hãy bình tĩnh, sẽ dễ dàng giải quyết được

Bước 7: Bạn mở thêm một tab trình duyệt, đăng nhập gmail, và mở email vừa nhận có tiêu đề “Xem lại nỗ lực đăng nhập bị chặn. Bấm vào dòng chữ mình khoanh màu xanh

Bước 8: Chọn bật lên như hình bên dưới

Bước 9: Sau khi bật bạn quay lại tab cấu hình máy in nhấp chuột vào Test

Nếu bạn thấy cửa sổ hiện lên báo thành công như bên dưới là bạn đã cấu hình thành công

Giờ thì bạn đã có thể sử dụng tính năng Scan và gửi emai trực tiếp ngay trên các máy in đa năng HP có màn hình cảm ứng mà không cần dùng máy tính
    Bên dưới mình demo Scan và gửi trên máy in đa năng HP Laserjet m227fdw

Vào Scan, chọn Scan to Email

Chọn To, Chọn New nhập địa chỉ bạn muốn gửi tới xong bấm OK và bấm Scan là xong

2. toivannho

toivannho Thành viên

Được Like:
    2
    Ủa có vụ này luôn hả, tiện quá vậy, không dùng máy tính mà vẫn Scan được vậy nhanh, bình thường Scan phải mở phần mềm linh tinh phiền thấy mồ luôn
  3. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    Có chứ bác, bác thích xài thì kiếm con máy nào có màn hình cảm ứng tích hợp với hỗ trợ kết nối mạng là có hết đó bác
  4. toivannho

toivannho Thành viên

Được Like:
    2
    Ohm cám ơn bác, con máy trong bài dùng ok không nhỉ, trước giờ xài Laptop HP chứ chưa dùng thử máy in HP
  5. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    HP họ chuyên mảng doanh nghiệp nên máy in dùng cũng rất ok bác
  6. fbkeyboard

fbkeyboard Thành viên

Được Like:
    2
    Ủa truy cập cấu hình máy in từ trình duyệt được hả mấy bác
  7. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    Được chứ bác, nhưng máy in của bác phải là máy in có kết nối mạng nha (có dây hoặc không dây đều được)
  8. fbkeyboard

fbkeyboard Thành viên

Được Like:
    2
    Ohm ủa mà vậy ai cũng truy cập vô được thì cấu hình tùm lum sao, có giới hạn được không bác
  9. herotica

herotica Thành viên

Được Like:
    1
    Có bác, máy hãng khác thì e chưa thử, riêng máy HP có thiết lập được danh sách giới hạn chỉ những ai được truy cập cấu hình