Hướng dẫn Cài Game, app sao lưu giữ liệu... với i-FunBox cho mem mới

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp & Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi nguulangk40, 15 Tháng tám 2011.

1. nguulangk40 Thành viên

Chào các bạn, trong quá trình sủ dụng muốn cài một game hay app gì đó cứ phải dùng Itunes thì quả là không tiện đặc biệt là các app đã ........ và khi mở itunes lên lại phải chờ đợi nó đồng bộ vừa lâu nhiều lúc cũng bất tiện.
    mặc dù việc cài ứng
    sau đây mình hướng dẫn các bạn thao tác với i-Funbox đặc biệt hữu dụng cho các men mới gia nhận iOS
    Với I-Funbox bạn có thể làm rất nhiều việc: Cài, Backup ứng dụng (app), game, danh bạ, tin nhắn, E-mail,...
    Đầu tiên bạn phải cài Itunes có thể download tại trang chủ hoặc itunes 10.4 tại đây
    Tiếp đến các bạn download i-FunBox tại đây hoặc qua trang chủ
    Sau khi download về mở i-FunBox lên (bản này không cần cài đặt)
    1, Hướng dẫn cài app, game với i-FunBox
    đầu tiên bạn phải có app or game mình muốn cài vào iphone "cái này rõ rồi: mình có thể download ngay trên diễn đài .......vn.
    - Kết nối Iphone với laptop qua cáp, bật i-funBox lên khi iphone kết nói với Laptop thì bên phía trái i-funbox sẽ có tên máy của mình (Hình phía dưới)

(1) đầu tiên các bạn nhấp chuột vào bất cứ phần nào tên điện thoại của ta trên i-FunBox (phía trái bên trên của i-FunBox)
    - (2) giờ bạn bấm vào Install App (AppFastLn)
    Tìm đến app or Game mình muốn cài vào máy và bấm ok. đợi nó chạy 100 là ok. giờ bắt đầu thưởng thức.
    Các cài app, game qua I-FunBox này rất nhanh va tiền lợi.

2, cách backup app, game từ Iphone ra và lưu tại máy tính

Tại I-FunBox ta bấm chuột vào User Applications
    Phía bên phải của i-FunBox ta thấy các app đang cài trên Iphone ta chọn app, game muốn lưu bấm chuột phải chọn "Backup to .ipa Package..." chỉ chuột đến nơi mình muốn lưu giữ và chọn ok... như vầy là ta đã lưu thành công app, game trong máy tính và cài lại bất cứ lúc nào khi cần (tham khảo hình dưới).

3, Backup và phục hồi danh bạ, SMS, Mail, Logs...
    Từ i-FunBox chọn Raw File System (bên trái của i-FunBox) nhìn sang bên phải chọn theo đường dẫn: private/var/mobile/library ở đây ta chọn các file AddressBook (danh bạ), Mail, Logs (danh bạ), SMS (tin nhắn) Notes (các ghi chú), Maps (bản đồ),.... : (để chọn nhiều file đó ta bấm giữ phím Ctrl rồi dùng chuộn chọn những file mình muốn).
    tiếp đến Bấm chuột phải chọn Copy To PC ... chọn đừng dẫn muốn lưu kết thúc bấm ok (vậy là danh bạ, tin nhắn, mail... của bạn đã được lưu (tham khỏa hình vẽ)

Để phục hồi lại ta làm tương tự trên i-funBox tìm đến đường dẫn private/var/mobile/library
    trên laptop tìm đến nơi lưu file ta muốn phục hồi kéo và thả các AddressBook, mail.... muốn từ máy tính vào... i-FunBox ---- Kết thúc reboot (khởi động) lại Iphone là Ok

Ngoài ra chúng ta có thể copy Ảnh, Nhạc chuông từ Iphone ra ngoài máy tính và ngược lại hoặc chúng ta có thể xóa chúng (nếu muốn)

Chác các bác ngày càng thêm yêu quý con Iphone của mình hơn.
    Thân tặng
    Hãy nhấn Thank nếu bài viết mình có ý nghĩa nhé
  2. nguulangk40

nguulangk40 Thành viên

Được Like:
    61
    Không có em nào thank động viên nhỉ? nản thật...
    tuanifone888 and Civic like this.
  3. tuanifone888

tuanifone888 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi sao mình ko thấy thanh công cụ Istall App [/U][/U]đâu nhỉ?
  4. nguulangk40

nguulangk40 Thành viên

Được Like:
    61
    Có thể bạn dùng bản cũ rồi, bạn download bản 1.5 về sài ok ngay
  5. vantai71

vantai71 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi có phần mền nào giống I-FunBox dùng cho macbook không vậy ?
    Thank .
  6. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
  7. Superspider

Superspider Thành viên

Được Like:
    1
    Bác ơi, bác hướng dẫn giúp mình phần mềm DiskAid dùng cho hệ điều hành Mac OS giống phần mềm IFundBox chạy trên Windows nhé!!
    Cám ơn bác rất nhiều!!!
  8. nguulangk40

nguulangk40 Thành viên

Được Like:
    61
    Bác nào biết chia sẻ giúp em cái,... em chưa dung máy Mac OS
  9. SuperPogi

SuperPogi Thành viên

Được Like:
    0
    Dùng íntall app của ifunbox mà mún cài app thuốc thì có cần appsync nữa k các bro
  10. nguulangk40

nguulangk40 Thành viên

Được Like:
    61
    Không cần nữa,
    Từ khi dùng hầu như mình chưa Appsync