Hướng dẫn convert video (.3g2) cho AU by KDDI

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi toikhongtinaihet, 21 Tháng tám 2010.

1. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Hiện tại bạn có thể tìm lại các bản 3GP đời cũ, có hỗ trợ 3G2.

3G2 là bản chất cũng là container dùng bộ encoder của các chuẩn video nên về tính kỹ thuật không khác nhau nhiều lắm.

Từ 3GP HD 2 trở về sau, không còn hỗ trợ độ phân giải 320x240p, vì các phiên bản trước đó đã làm tốt nhất có thể cho thiết bị chơi ở độ phân giải này, và lý do lớn nhất là hạn chế dùng quá nhiều code trong phiên bản 3GP HD 2, hạn chế tốt đa lỗi phát sinh, mà các dòng phần cứng JMP sử dụng rất nhiều bộ codec khác nhau.

Để tôn trọng tác quyền của Mobile Hackerz, từ 2006, khi phát triển 3GP Converter sang 3GP HD (phi lợi nhuận), mình vẫn sử dụng nguyên cấu trúc làm việc theo profile của bộ cũ, vì nó đã tối giản hoá có thể cho người dùng nhưng vẫn mang hiệu suất cao, tuy nhiên bạn có thể sửa profile nhưng không add profile theo cấu trúc hiện tại của Mobile Hackerz, nói đơn giản là "bình cũ, rượu mới".. :D

@ll: phiên bản beta 2.4 hỗ trợ Full-HD đã có, chưa share rộng rãi nhưng một số bạn đã dùng thử, code chất lượng video cao nhất có thể để thưởng thức trên thiết bị hiển thị chuyên dụng, nhưng tốc độ encoder đang phải fix thêm.

Thanks.
    duy009 and BinZin90 like this.
  2. ps18

ps18 Thành viên

Được Like:
    1
    Cám ơn bạn. Mình có con urbano barone của au mà ko biết cho nhạc vào máy như nào, may đọc được topic này nên mới làm được. Mình có hỏi 1 cái này nữa: bạn có biết con urbano barone chạy file audio dạng gì ko? Mình cũng convert mp3>>>3g2 nhưng ko chạy được liên tiếp các bài hát, phải chạy từng bài 1.Và lismo là cái gì? Chạy cái này có tốn tiền ko?
    BinZin90 thích bài này.
  3. khiemthieuja

khiemthieuja Nick Vi Phạm

Được Like:
    13
    ai send lại cho mình soft 3Gp HD nha.
  4. teooi2

teooi2 Thành viên

Được Like:
    2
    Mình phải convert mp3 -> định dạng cho IOPD, hoặc Iphone. copy nhạc vào mục AU IN/OUT.... còn lại thì như trên.
    Au đã lock chức năng Lismo nên không nghe nhạc bằng lismo được...chán..
    BinZin90 and thonglq145 like this.
  5. xuantruong_dt

xuantruong_dt Thành viên

Được Like:
    109
    S003 xem video clip không full màn hình được dù VGA, có xem ở độ phân giải cao hơn không ? anh em nào biết giúp giùm mình nha ! thank trước
    BinZin90 thích bài này.
  6. vohuu1987

vohuu1987 Thành viên

Được Like:
    2
    Có cách nghe nhạc liên tục chưa anh em nhỉ?