Hướng dẫn độ đèn màn hình cho N-Gage Classic

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 19 Tháng tư 2008.

1. huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

Đây là topic thảo luận cách hướng dẫn làm nên anh tránh từ nhạy cảm giá cả nha, cùng nhau chia sẻ học hỏi trao đổi những ý tưởng mới.
    Trước tiên mình xin giới thiệu về màng hình của Ngage Classic với màn hình 4k màu độ sáng tương phản yếu nên màn hình Ngage C lúc nào cũng mờ câm không dc sáng lắm nay với ý tưởng của Bảy mà con Ngage của bạn Huy(TIM®) đầu tiên độ thành công Hội Ngage có dc một cơn shock thật sự từ nay Ngage C bỏ lại bóng tối sau lưng, sáng rực cho thể so sánh ngang hàng với QD limit

.......
    hình so sánh

hướng dẫn cách độ màn hình Ngage C (sau bài hướng dẫn này mình nghĩ các bạn có thể tự mình làm dc thôi rất đơn giản, nếu không làm dc thì pm với Bảy 0988.136.184)

Nói chung cách làm nó cũng chỉ là mình sẽ thay thế 4 bóng đèn chiếu sáng màn hình ngage C già yếu = những bóng sáng của những màn hình dòng điện thoại sau này.

Hình này là 4 bóng đèn zin phản chiếu sáng màn hình của Ngage C

độ sáng yếu

Trước tiên là bạn phải cần tìm những màn hình xác bể hư ....của những dòng điện thoại đời sau này mình sẽ lấy ra 4 bóng test độ sáng thật kỹ phải tìm dc 4 bóng giống nhau, nếu bạn nào cần tìm màn hình xác thì pm với Bảy

Đây là xác màn hình đời mới bóng sáng kinh dùng để thay thế những bóng của Ngage C

giờ chỉ việc dùng mỏ hàng như hình trên này thay bóng qua thôi các bạn thấy nó có khó khăn lắm hem

chia sẻ với các bạn tất cả những gì mình biết, thật sự là rất vui màn hình Ngage classic đã dc giải phóng thoát khỏi bóng tối mờ mờ, giờ rất tự tin khi mang Ngage màn hình rực sáng đem đi khoe hàng xóm. ^^ pakon thấy thế nào mình có dấu nghề gì hem.
    Biên soạn: Anh Bảy™
    Alo: 0988136184
    Yahô: huynh_kawasaki
    kimthoa, Zjttrjck, zopo and 37 others like this.
  2. ngageboy

ngageboy Thành viên

Được Like:
    21
    bạn post tiếp đi ,vẫn chưa tưởng tượng là nó dư lào,
  3. banhbo

banhbo Thành viên

Được Like:
    4
    hờ hờ..chờ post hình của cái máy mình lên mà lâu quá xá àh..:D anh Tiến nhanh nhanh tay nhá...;)
  4. minhtrinh06

minhtrinh06 Thành viên

Được Like:
    260
    Bác MOD nhà ta hay wá!!! Ko khéo hội mình độ còn hơn SL45i ấy nhể??? Nói thật em không thích đụng chạm vào phần cứng của máy!!! Em rất hài lòng với con Ngage C của em mặc dù đại phẩu tiểu phẩu đủ thứ nhưng nó vẫn good và cực tuyệt!!!! Máy em là máy liên hiệp quốc đó các Bác!!! Có ai có Ngage C LHQ như em ko??? :D
    manu and huynhphutien like this.
  5. huynhphutien

huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

Được Like:
    6,986
    vì quá mê Ngage nên em đang học sửa điện thoại thầy ạ sau này em ra nghề sẽ làm free cho anh em trong Hội .
    HuyTim, té giếng, Mr.Bụi1 người khác thích bài này.
  6. n_7610

n_7610 Thành viên

Được Like:
    9
    Trời. Mod đèn xong Ngage C sáng trưng như 7610 vậy, điểm yếu lớn nhất của C được khắc phục rồi. Không biết bao h công nghệ này ra đến HN đây :((
  7. jackcinwmb

jackcinwmb Thành viên

Được Like:
    19
    hoàn hảo đến từng chi tiết
    - màn hình sáng= thậm chí >>> ngage QD
    - âm thanh lớn hơn
    - nhìn vô thấy "ta" pro hơn, hãnh diện hơn
    Ngage C mãi tồn tại trong tôi....
  8. huynhphutien

huynhphutien <b>Hội N-Gage Việt Nam</b>

Được Like:
    6,986
    Chiều hôm nay tình cờ Bảy chụp dc tấm này
    đây là bạn bánh bò đang ngồi đợi độ đèn màng hình làm trực tiếp lấy liền và cuối cùng ngage của bạn đã sáng hơn mong đợi, nở nụ cười, mình quên tên ngoài bạn rùi hỏi tên gì bạn ấy chỉ nói là tên bánh bò kakaka, chúc mừng bạn.
    trungkien_gtvt thích bài này.
  9. minhtrinh06

minhtrinh06 Thành viên

Được Like:
    260
    Clap...clap...clap.... Đề nghị MOD và anh em trong hội nghiên cứu độ giúp em cái camera cho Ngage C nha!!! Em chỉ cần 1.3mp ko cần flash đâu các Bác!!!:D
    Bác MOD nghiên cứu độ cho anh em thỉ phải lấy tiền chứ!!! Có tiền mới đầu tư nghiên cứu típ chứ!!! Bác nhớ nghiên cứu giúp em cái camera nha!!! Cám ơn Bác MOD
    2 MOD: mod XRD chuyên phần mềm, mod huynhphutien chuyên về phần cứng!!! Rum mình wành tráng wá!!!
  10. banhbo

banhbo Thành viên

Được Like:
    4
    hơ hơ..mình dc lên ảnh kìa..mà ko thấy cái fone mình đâu hết nhỉ..anh bảy này kì...:D ..nói chung là em rất hài lòng về cái máy NG C của em..tuyệt vời..hơn cả dòng N series nữa..hehe!! :))