Hướng dẫn đọc và tự làm văn bản tiếng Việt trên S60

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi SX1, 1 Tháng tư 2005.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kieuphong

kieuphong Thành viên

Được Like:
    199
    thế ko có cách nào khả thi hả bác, máy tui đã cài Lac viet và mobi dictionary với cái vn-message rồi, bây giờ cái Mobi Pocket Reader vẫn ra ô vuông, cài thêm font vào thì toi mất nhỉ (tui cũng Ngage QD)
  2. heomongto

heomongto Thành viên

Được Like:
    2
    VNExpress tui tự làm lấy bảo đảm update ko bị vàng,
    Đầy đủ các mục =D>
    Các bạn đổi thành .rar rồi dùng.

Các file đính kèm:

topic thích bài này.
  3. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Series 8.1a mà cài fónt làm gì pác???
    Hard Foftmat là xong ngay mà : * + 3 + Gọi + power

Chỉ cần chép font UNICODE Vào là đọc được rồi không cần phải cài fonts
    Chép font vào C:/SYSTEM/FONTS trong máy DT
  4. heomongto

heomongto Thành viên

Được Like:
    2
    File tuổi trẻ tôi sữa lại từ file trên ENEWS COLLECTIONS

:D

Đổi thành .rar rồi dùng.

Các file đính kèm:

topic thích bài này.
  5. tammy

tammy Thành viên

Được Like:
    15
    Bác SX1 ở đâu giúp mình với!!!

Giúp dùm mình với bác ơi, mình đợi lâu quá rồi.Mình vào http://vnthuquan.net, load về nhiều truyện lắm,Mình đã xem Topic :Hướng dẫn đọc và tự làm văn bản tiếng Việt trên S60 trên forum của bác rồi nhưng không có chỉ cách tạo enews từ các trang web mình đã load và save vào PC rồi( định dạng .html), mình thấy các bác làm enews mà hình thức đọc trên S60 như vầy: trong enews có nhiều tên truyện sắp thành 1 trang( giống mục lục vậy), bấm vào tên mổi truyện lại có nhiều chương hồi, bấm vào mổi chương hồi thì vô chương đó đọc ngay, hình thức như vậy rất hay vì nó giống cây thư mục trên PC vậy làm mình dễ đọc.Rất tiếc là mình không biết làm như vậy , rất mong các pro nào biết thì chỉ dùm nhé vì mình lưu quá nhiều truyện dạng .html nhưng rời rạc cả ngàn trang.
    Mình cũng đã mở 1 topic có nội dung hỏi tương tự nhưng chờ mất mấy ngày mà không bác nào chỉ hết nên mới cầu cưú đến bác đây.Bác vui lòng chỉ giúp nhé.
    Cảm ơn nhiều lắm!!!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.