Hướng dẫn đọc và tự làm văn bản tiếng Việt trên S60

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi SX1, 1 Tháng tư 2005.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phamtuanvu

phamtuanvu Thành viên

Được Like:
    88
    trong phần my eNews, bấm chuột phải vào bản tin cần update thề là xong, ct sẽ tự cập nhật. nếu bấm update trên tổlba thì nó sẽ update tất cả các eNews. File cập nhật sẽ đc lưu vào C:\programs\common files\mobipocket shared\data... chỉ việc vào chọn từng bản tin và copy vào thẻ nhớ thôi.
  2. BlackMN

BlackMN Thành viên

Được Like:
    5
    -Mình cắm N-Gage 1 vào sao nó không chịu tự động chép qua vậy ????
  3. nguyenduymanh

nguyenduymanh Thành viên

Được Like:
    5
    bác phải vào cái Option của cai Mobipocket Companion đánh dấu vào ô send to memory card thì khi cắm cable vào nó mới tự update. Nếu như ko thấy nó update thì kích vào nút UPDATE để chương trình cập nhật.
  4. phamtuanvu

phamtuanvu Thành viên

Được Like:
    88
    nếu như vẫn k đc thì cứ vào cái folder lưu của nó mà lấy ra copy vào thôi, đơn giản quá mà. :)
  5. huydung

huydung Guest

Chiụn thôi, tôi đã thử trên máy N7710 nhiều lần nhưng không đọc được Tiếng Việt. Giúp tôi với
  6. swedenboy

swedenboy Thành viên

Được Like:
    9
    Một số báo mình làm nè:
    Tuổi trẻ online
    Báo công an TPHCM
    Báo bóng đá (Xin lỗi nha vì mình không là mục bóng đá Việt Nam)
    Trang tuoitrecuoi.xom
    trang 24h.com
    VNexpress (sưu tầm)

Các file đính kèm:

7. JimmyLin

JimmyLin Thành viên

Được Like:
    160
    Có bác nào cho em hỏi, vì sao khi update thì nó bị cái dấu chấm thang màu vàng ko nhỉ? Rùi cho em biết cách khắc phục luôn, sẵn tiện cho hỏi, khi em search thì ko tìm được trang nào hết, mặc dù search trang vnexpress luôn :((
  8. nguyenduymanh

nguyenduymanh Thành viên

Được Like:
    5
    heh, bác bị bệnh giống em roài, em cũng hỏi câu này trước đấy rồi, nhưng ko ai trả lời thế là em tự tìm nguyên nhân, đó là do các file enews của bác bị lỗi đường link nên nó ko update về máy được, dưới này là vài cái file enews mà em tự làm, ko bị lỗi nữa, nhưng em làm cho update cả hình nữa nên mỗi lần update là dung lượng hơi nhiều đó, bác chú ý dung lượng thẻ nhớ ko thì ko update được đâu, 4 file enews này của em khi update xác định trong máy phải trống 20mb bác nhé.
    - Vnexpress
    - Sohoa
    - 24h- Thông tin giải trí
    - VNN
    Tất cả đều có hình và bài.

Các file đính kèm:

• enews.rar
      Kích thước:
      5.4 KB
      Đọc:
      169
  9. Alex1008

Alex1008 Thành viên

Được Like:
    0
    thế chương trình này có sử dụng được cho N GAGE QD ko các bác

thế chương trình này có sử dụng được cho N GAGE QD ko các bác????
  10. nguyenduymanh

nguyenduymanh Thành viên

Được Like:
    5
    Ngage QD cũng dùng được bác ạ, bất kỳ máy S60 nào cũng làm được , các dòng khác thì em ko biết.
    Đối với Ngage QD( hay máy S60 nào đó) thì bác phải có đầu đọc thẻ, mỗi khi muốn update thì cho thẻ vào đầu đọc và kết nối với máy, các thao tác update làm như bình thường.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.