Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi gaupretty, 24 Tháng sáu 2010.

1. vdnhnguyen

vdnhnguyen Thành viên

Được Like:
    23
    bạn vào cydia cài afc2add thử xem
    không lưu shsh thì bó tay thôi bạn à, bạn xài tiny umbrella, cắm máy vào, chọn device là iphone 3GS 3.1.3, from chọn cydia xem có lấy dc shsh o. nếu được thì bạn mới có thể làm như post 1
    mình o nhầm thì cop spirit vào
    win 32 bit:
    C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support
    win 64 bit:
    C:\Program Files (x86)\Common Files\Apple\Apple Application Support

máy bác là máy gì? 3G hay 3GS? fw bao nhiêu?
    3G thì bác cứ theo firmware mà chọn bản redsn0w phù hợp. redsn0w kiêm luôn cả hackactive mà
  2. duong55555

duong55555 Thành viên

Được Like:
    0
    em xài itunes 9.2 đ ko máy em 3G world
  3. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    [
    Bạn gaupretty ơi.
    Mình có con IP đã up lên 4.0. Bây giờ muốn quay về 3.1.3
    Có lưu shsh 3.1.3
    Khi đọc bài này của bạn mình đã làm theo và rrsstore thì thấy bào lỗi như thế này:"The Iphone could not be restored. This device isn't eligible for the requested build"
    Bạn giúp mình với nhé
  4. truongli

truongli Thành viên

Được Like:
    1
    bạn ơi cho mình hỏi cái lúc dầu mình cài custom firmware 4.0 nhung bb mình vẫn là 5.12.1 xong mình ko thích nên dã xuống 3.1.3 gốc nhưng bb dã lên 5.13.04 vậy bạn,xin giải thích dùm mình với, tại mình sợ ko biết mốt apple nó ra bb mới mình ko biết cứ lên xuống giống vậy mà bb lên theo là kẻo ko có unlock là chết lun
  5. gaupretty

gaupretty Thành viên

Được Like:
    474
    Chào bạn!

Nếu chắc chắn lại iPhone của bạn đã lưu được SHSH thì bạn tạo Host trên PC rồi Shift + Restore thẳng tiến nhé!
    Chúc thành công và vui vẻ!
  6. gaupretty

gaupretty Thành viên

Được Like:
    474
    Bác cứ đùa. Làm gì có chuyện Fw 3.1.3 gốc BB 05.13. Trường hợp này do bạn Retore bản iOS 4 Custom có Up BB. Khi bạn hạ xuống FW 3.1.3 thì BB vẫn giữ nguyên là hợp lý.
    Chúc thành công và vui vẻ!
  7. ngoctamanh08

ngoctamanh08 Thành viên

Được Like:
    20
    Mình đã làm rồi và nó báo lỗi "The Iphone could not be restored. This device isn't eligible for the requested build"
    Bạn xem giúp mình với nhé
    Tks
  8. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Có lưu SHSH chưa ?
    Có đổi file host chưa ?
  9. acmilan1810

acmilan1810 Thành viên

Được Like:
    161
    đúng rồi các bạn. mình làm hết tất cả các bước cho con 3gs lock của mình. lúc đầu vẫn bị lỗi 1394. sau đó mình khởi động lại máy tính. bật umbrella phiên bản 3.1.3 lên lưu lại file SSH rồi bật start TSS server thì được[​IMG]
  10. kiatisak

kiatisak Thành viên

Được Like:
    3
    Mấy anh giúp em lấy SHSH IP 3GS với.
    Lúc trước em có dùng Spirit để JB. Em nghe nói nếu đã JB thì có thể lưu SHSH rồi. Nhưng em dùng Umbrella để kiếm thì nó cứ bị như vậy (xem hình dùm em) cả tiếng đồng hồ, nếu không có nó cũng phải phản hồi lại chứ.