Hướng dẫn hạ iOS 4 xuống FW 3.1.3 trên WIN với iPhone 3G và 3GS!

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi gaupretty, 24 Tháng sáu 2010.

1. lynkwuang

lynkwuang Thành viên

Được Like:
    2
    đã làm xong rồi ! iphone hiện cộng cáp và đĩa + slide for emegercy ! sao minh Jailbreak mà không được :( chạy lâu dã man luôn
  2. 16161818

16161818 Thành viên

Được Like:
    0
    nhờ các bác chỉ dẫn, tình hình là về vẫn đề này mình hơi bị dốt nên có gì ae chỉ dẫn hộ nhé:
    1. mình ko hiểu làm sao biết đc là máy mình đã lưu SHSH, mình lỡ update len 4.0.1 rồi và muốn lấy lại SHSH có đc ko?? mà mình thấy ae bảo có soft umbrella <- cái này có công hiệu gì **** và các sử dụng
    2. máy mình hiện giờ dùng apps giờ hay xảy ra lỗi vd như multiflow hay bì safe mode ae có cách gì giúp ko hướng dẫn mình nhé
  3. youremydawn

youremydawn Thành viên

Được Like:
    0
    Minh góp ý cách đã làm thành công trên IP 3G Lock cua mình (không cần Sim active) cho các bạn tham khảo:
    Các bạn cứ down FW gốc 3.1.2 hoặc 3.1.3 về cho IP và restone bằng Itunes 0.9.2 , trong quá trình restone sẽ gặp phải lỗi error 1050, Các bạn cứ ok và bỏ qua lỗi đó và sau đó IP sẽ bị lỗi với màn hình recovery mode ( trên màn hình IP có sợi cáp gắn vào Itunes ) và itunes bắt các bạn restone lại, các bạn cứ tắt Itunes đi và làm theo những bước sau:
    - Vẫn cắm iPhone vào PC
    - Reset lại iP bằng hướng dẫn Cách Fix lỗi 1015 3G, 3GS không có sóng khi hạ cấp 3.1.3 xuống 3.1.2 (search trên 4rum - chỉ làm đến bước Reset lại thôi !)
    - Lúc này nếu restore thành công, iPhone của bạn sẽ vào được chế độ Emergency Call ( gọi khẩn cấp). Bạn chỉ việc tiến hành JB bằng redsnow 0.9.4 (chọn FW custom 3xx) và unlock bằng ultrasow 1.0-1 (hoac 0.93) bằng cách add source
    //Trường hợp bạn đã Restore bị lỗi thì đưa IP về DFU rồi Restore lại bằng iTune lần nữa bằng FW gốc...rồi làm lại đễn bước reset IP trên.
    Goodluck!
  4. apple_dc

apple_dc Thành viên

Được Like:
    3
    bạn edit lại link của file hots trên một tí bạn nhé ! file hots link trên bạn chưa xóa dòng này "127.0.0.1 localhost" nó có thể gây lỗi 3149 bạn nhé ! (dòng "127.0.0.1 localhost" được tạo ra khi bạn lưu umbrella có tùy chọn lưu ở apple hay ở saurik-cydia)
  5. khongconet

khongconet Thành viên

Được Like:
    0
    MÌnh đã làm theo hươang dẫn của chủ thớt đến bước
    6/. Active iPhone bằng sim nhà mạng.
    Mình không làm được nữa mình không có sim để Active.Anh em nào biết cách vược qua chỗ này xin chỉ mình với.Mình cám ơn rất nhiều.
  6. sakura2001

sakura2001 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn vào cydia add source cydia.pushfix.info
    Xong tìm hacktiv.... cài vào là ok liền :-bd
  7. fan_ryu

fan_ryu Thành viên

Được Like:
    777
    Bạn xài itune 9.2,muốn xài blackrain thì cóp file blackrain.exe vào C:/program files/common files/apple/Apple Application Support .Rồi mở từ đó sẽ không bị lỗi gì cả.Cài này fai lấy từ diễn đàn bên tàu đấy nhá
  8. langthang08

langthang08 Thành viên

Được Like:
    11
    các bản Itune từ trước 9.2 trở đi cứ vào filehippo.com tìm down về, đây là kho lưu trữ các soft với all version..
  9. cubase

cubase Thành viên

Được Like:
    0
    đã làm như hướng dẫn, nhưng đến mục báo lỗi (1015).
    download cái bản ** Blackra1n cho iTunes 9.1 TẠI ĐÂY!
    về chạy rồi, nó tắt màn hình, đợi mãi ko tự khởi động lại, nếu rút cáp, tắt máy và khởi động lại, nó lại vẫn hiện cái cáp và phần itune.