Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Đã thành công mỹ mãn với E 63 và E 71. Trân thành cảm ơn các đàn anh đi trước đã hết sức giúp đỡ anh em còn chập chững...chúc các pác sang năm mới sức khoẻ dồi dào làm ăn phát tài...

---------- Post added at 04:22 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

lỗi khi up firmware rồi, nếu ok thì sau khi up xong máy phải tự khởi động...mà máy của ông là gì vây? hỏi thì phải hỏi rõ chứ mọi người mới giúp được chứ...

---------- Post added at 04:36 PM ---------- Previous post was at 04:22 PM ----------

điều gì sảy ra nếu mình dùng phoenix để up bản fw cao hơn bản mà nokia khuyen mình sử dụng cho khu vực của Việt nam mình tại thời điểm này hả anh? Nếu cứ up thì máy có làm sao ko?
  2. danhtai

danhtai Thành viên

Được Like:
    0
  3. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
  4. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    Có bác nào cho em file hack N81 8G v21 đi.link ở đầu bài die hết cả rồi.sorry vì đã xin vì e không biết chỉnh sửa file đó vì file .uda có mấy kb nên chẳng biết chỉnh sửa sao cả.
  5. nguyenphuocho

nguyenphuocho Thành viên

Được Like:
    370
    File hack E71 trang 1 đã hỏng, phiền chủ topic up lại cho mọi người. tks
  6. truong_me

truong_me Thành viên

Được Like:
    0
    Mình bị gặp vấn đề này! E7, sản xuất tại Finnland, mình mua ở đức.
    máy bây h bật không nên điện nữa rồi. Mình phải làm sao bây h. mình cần hack firmware có tiếng đức--không tiếng việt cũng được!
    xin giúp dùm!
  7. kydanh9

kydanh9 Thành viên

Được Like:
    0
    bạn có thể pm nick citybloxx@yahoo.com mình send file hack cho. nếu mình không trả lời bạn để lại mail mình send lại sau.
  8. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Ngừng lại ngay, đây là do lỗi bản hack hoặc là lỗi tại phần mềm Phoenix rồi, cần phải tìm bản FW chuẩn nếu ko là chạy thêm vài lần nữa là toi cả nguồn của máy đấy.
  9. truong_me

truong_me Thành viên

Được Like:
    0
    mình dùng phonix của bạn đấy, mình cài lần đậu được, nhưng là tiếng anh,sau tìm tiếng vn
    http://gsm.vn/f593/firmware-nokia-e7-00-rm-626-version-14-2-viet-nam-255878/
    rồi làm thế rồi bị đấy.
    Bây h mình đã tìm được FW đúng với máy cũ của mình, nhưng mở nên thì nó báo thế này

Còn máy FW khác mình cài đến đoạn cuối, thì phải bật máy, nhưng bật không nên, bây h fai làm sao đây hả bạn?
    giúp mình với.
    Bạn hth2813 đâu rồi...

---------- Post added at 05:00 AM ---------- Previous post was at 04:11 AM ----------

Bật điện không nên! huhu!
  10. tavanduc

tavanduc Thành viên

Được Like:
    0
    lần đầu tiên em chạy FW cho điện thoậi.Tối qua em bóc tem FW của n78 final v20.149 lên 30.011 sau đó đổi code product update giờ đã thành tiếng việt.Em phải mày mò từ tối đến 7h sáng nay mới xong ạ
    Cái hình của bác báo lỗi hình như chưa cài framework gì đó thì phải bác ạ.Tối nay em tiếp tục hackphone để cài phần mềm cho dễ ạ
    Hôm qua trong lúc chạy bị ngủm máy vì tội FW cũ hơn phiên bản trong máy.Loay hoay đến sáng cuối cùng cũng ngông các bác ợ.Em vui quá