Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. truong_me

truong_me Thành viên

Được Like:
    0
    bạn up nên FW 30.011 rồi tìm FW 30.011 tiếng việt để cài?....
  2. buuchaa

buuchaa Thành viên

Được Like:
    0
    Chú ý:
    Nếu máy của bạn không có trong danh sách trên, bạn phải tạo file UDA cho riêng mình

cho mình hỏi với cách trên thì file UDA được tạo ra là File UDA hack phone với Installserver hay File UDA hack phone với Rompatcher Lite
  3. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    nếu đã tạo file hack bằng UDA thì cho luôn cái installserver.exe vào, rompatcher thì cài sau cũng đc
    buuchaa thích bài này.
  4. dducthai

dducthai Thành viên

Được Like:
    0
    Ban lam nhu vay tuc la da bi dead phone roi neu chua co kinh nghiem ma ban hack nhu vay tuc la vo tinh ban da ha ban FW cua may roi nen khong may la se bi dead phone ngay lap tuc. Dung co thu lai nua nhu vay khong cuu duoc dau.
  5. Trunghuy90

Trunghuy90 Staff Member

Được Like:
    714
    Muốn cứu dei phone dễ thôi mà. Dùng navifim load fw gốc về và flash, thì bình thường trở lại thôi!
  6. buuchaa

buuchaa Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks mình hiểu rồi.
    Nếu được thì giúp mình hiểu vấn đề này lun: Để flash firmware/chạy lại firmware/up firmware ta có thể dùng phần mềm PHOENIX hoặc JAF
    nhưng mình search thông tin trên mạng thì còn 1 cách nữa là dùng hộp nạp phần mềm JAF hoặc hộp UFS,cái này hình như chỉ thợ sửa di động họ dùng thôi .Mình đoán là nếu c1 mà máy bị die thì đem ra tiệm để họ chạy bằng hộp đúng không.vậy có thể so sánh dùm mình vì sao dùng phần mềm và vì sao lại dùng hộp được không?Mình gà nhưng hay thắc mắc,xin giúp
  7. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    ai còn file RM179_21.0.010_prd_1601.V16 của n81 ko cho mình với,file đã cook nha ko phải file nguyên bản đâu.hay chỉ mình cách cook nó đi.cám ơn các bạn nhiều nhiều.
  8. trungcon

trungcon Thành viên

Được Like:
    9
    phoenix của mình bị sao vậy nè?ai biết chỉ giùm cái:-? Untitled.jpg
  9. hotatdang

hotatdang Thành viên

Được Like:
    0
    e71x(xach tay tu mĩ-at&t) thì làm sao để kiểm tra để chọn file
  10. 1303

1303 Thành viên