Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. khongconet

khongconet Thành viên

Được Like:
    0
    Xin chỉ mình cách hack 701Belle.Mình coi trên diễn đàn mà chưa thấy.Xin cám ơn các bạn
  2. mycatnd

mycatnd Thành viên

Được Like:
    0
    Filesonic thông báo
    "All sharing functionality on FileSonic is now disabled. Our service can only be used to upload and retrieve files that you have uploaded personally.
    If this file belongs to you, please login to download it directly from your file manager."
    Đúng mùng 1 tết 2012 server của filesonic đã ra đi, họ đã ngừng việc chia sẻ file qua mạng. Vì thế hôm nay em vừa mua được con e72 cũng không down được firmware mà bác đã úp lên sonic.

Em khẩn cầu bác nào còn lưu firmware của e72 up lại cho em với. Em cám ơn rất rất nhiều ạ
  3. boyvinhbinhdan

boyvinhbinhdan Thành viên

Được Like:
    0
  4. dna321

dna321 Thành viên

Được Like:
    0
    cho file dơnload mà không cho pass giải nén thì sài kiểu gì
  5. kidinftu

kidinftu Thành viên

Được Like:
    0
    Lỗi file rồi bác ơi, bọn FSN này đang disable phần sharing rồi... :( bác có thể gửi lại bản của E72 đc ko thế. tks nhìu nhé!

6. kidinftu

kidinftu Thành viên

Được Like:
    0
    Ở bước này như bạn nói thì mình hiểu là edit lại file UDA trong cái fw mình down về kia (chứ những cái UDA bạn đưa lên thì ko có UDA của máy mình)

nếu như thế thì chỉ cần thêm 3 file patch của LiteVersion vào cái thư mục Bin là tiến hành bước tiếp theo được rồi chứ?
  7. huy.nguyendo

huy.nguyendo Thành viên

Được Like:
    134
    Cám ơn tác giả, mình đã flash thành công trên E72-violet.
    Trường hợp này của bạn thì hoàn toàn giống mình.
    Bước 8, sau khi lắp pin vào, mọi người nhớ lưu ý là chỉ nhấn nhẹ nút power (không khởi động điện thoại nhé), không thì làm cả ngày cũng không xong đâu. Mình mất cả ngày hôm qua.
    Phonenix sẽ tự động flash, đợi 5-7 phút
    Đợi đến 100% thì mới nhấn ok. Máy tự khởi động sau khi flash xong.
    ok.
  8. jinmotor

jinmotor Thành viên

Được Like:
    0
    quăng lên đại medifile cho rồi...làm suốt 1 tiếng đồng hồ không dơn được 1 cái file 5mb nữa...
  9. hoangsanhqn

hoangsanhqn Thành viên

Được Like:
    3
    cho mình hỏi 1 chút, điện thoại mình là N 95 2G đã update lên 35.0.002 up ngày 18/11/09 RM-159 có hack vĩnh viễn theo cách này được không
  10. hoangsanhqn

hoangsanhqn Thành viên

Được Like:
    3
    bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách này được không 2.1.2.1 File UDA hack phone với Installserver (khuyên dùng vì đơn giản hơn)