Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. nghiangan

nghiangan Thành viên

Được Like:
    11
    Mình vừa mới down nè, tài khoản thì nhanh hơn thôi.

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:44 PM ----------

Bó tay toàn tập rồi ngủ mai tính tiếp.
  2. hobao1102

hobao1102 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dow đc rồi nhưng dùng googlechrome slowdownload :D Cái kìa dow bằng IDM hình như acc die hay sao ý toàn hiện dow web thôi. Để giờ tiến hành tiếp.
    Mà giờ mình hack bằng phoenix thế này thì cái APP TRK hồi trước hack vẫn còn có bị ảnh hưởng gì ko hả mod giờ ko biết nó ở đâu mà xóa luôn >.<
    Tiện thể xõa bớt mấy câu hỏi ở trên luôn đi cho đỡ nhạt :D
    Mod ơi có nhầm ko vậy file mình vừa dow về là file RM179_21.0.010_prd_1601.V16 (cái này mình có rồi) tưởng file UDA là file này chứ RM179_21.0.010_002_erase_uda.fpsx :-? giải thích hộ mình tý >.<
  3. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    + Hack bằng pheonix nghĩa là cài lại hoàn ồàn fw, cài app trk sẽ mất bạn ạ;
    + File đấy đúng đấy bạn ạ, file UDA kia chẳng chứa gì đâu ^^

---------- Post added at 07:03 AM ---------- Previous post was at 07:02 AM ----------

Bạn cop đúng fw vào đường dẫn chưa vậy :-?
  4. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Cập nhật file UDA chứa file Installserver hack vĩnh viễn (Sau khi cài fw xong có thể cài file unsign mà không cần cài rompatcher) ở mục 2.1.2.1 (mình khuyên các bạn dùng cái này thì đơn giản hơn ^^)

• N82 RM313_31.0.016_015_uda_4
    • N95 RM159_31.0.002_039_U01_uda
    • 6120c rm243_07.10_prd_vB16_02_vietnam
    • 6120c rm243_07.10_prd_vB16_03_vietnam

Hiện giờ có thể nói mình đã cập nhật hoàn chỉnh bộ file hack cho firmware Việt Nam của điện thoại Symbian từ s60v3 trở lên. Với 1 số dòng máy, file hack không phải là file UDA mà là file có đuôi khác; vì vậy anh em đừng lo gì chuyện ấy. Cứ tải file hack về, cop vào thư mục firmware rồi flash là xong thôi !

Anh em vào đây lấy acc premium để down từ filesonic nhé:
  5. dien_kazan

dien_kazan Thành viên

Được Like:
    0
    ai có thể giúp đỡ được không vậy?....?
    Tình hình là sau 4h vật lộn với " em " N78 thì đến giờ mình đã bó tay hoàn toàn. do IQ của mình không được cao nên đọc đến bước 2.1.2 ( tạo UDA cho máy thì mình mù tịt không hiểu tạo thế nào?.... nào là copy 3 cái ở ROMpatcher+ vào sys/bin ... ( nó nằm ở đâu vậy các bác , hay tạo nó ở trong máy ........) . Haizz chỉ mong sao hack được " em" N78 để cài từ điển thôi các bác ạ chứ bàn phím nó bấm khó như gì.
    Mong mod coi giúp và hướng dẫn cụ thể hơn chứ em không biết đâu mà lần , đúng là càng đời cao càng lắm trò oái om khó biết trước được
  6. holyvn

holyvn Thành viên

Được Like:
    0
    mình hack theo cách của bạn rồi nhưng lúc chạy rompatcherlite thì nó báo \sys\bin\Patcher*.LDD Not Found !
  7. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Mình hướng dẫn kỹ hơn rồi đấy bạn ạ !

Máy bạn máy gì vậy, bạn thử dùng bản Installserver xem :-?
  8. Khỉ Con

Được Like:
    11,479
    Có 1 số máy hơi khác 1 chút, là N78, N86... mình đang tiến hành tải file hack lên !

---------- Post added at 09:10 PM ---------- Previous post was at 09:04 PM ----------

File nào lỗi thì các bạn thông báo tại đây, mình sẽ tiến hành kiểm tra ngay khi có thể !

---------- Post added at 09:29 PM ---------- Previous post was at 09:10 PM ----------

Cập nhật

N78 - RM-235_30.011
    N86 - RM-484_30.009

Khi các bạn giải nén sẽ thấy 2 file, bạn phải dùng cả 2 file đó để hack + hack vĩnh viễn nhé !
  9. holyvn

holyvn Thành viên

Được Like:
    0
    máy mình n8, mà giờ hack lại các phần mềm, dữ liệu, danh bạ trong máy có mất không bạn ?
  10. hacker007

hacker007 Thành viên

Được Like:
    0
    thanks u very much