Hướng dẫn hack phone bằng Phoenix cho mọi dòng máy

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 16 Tháng bảy 2011.

1. nghiangan

nghiangan Thành viên

Được Like:
    11
    Mod ơi có thể hướng dẫn tạo file UDA có cả installserver được không Mod. Mình đã hack được E5, nhưng phải chay Rompatcher Lite, file E5 của Mod không chạy được Mod ah.
  2. quanhomang

quanhomang Thành viên

Được Like:
    2
    bạn ơi cho m hỏi là mình có con X6 RM 559, ver 20.0.005, code: 0599257. Mình ko tìm thây file UDA cho máy trong navi cũng như file bạn up. Còn cái nokiacooker 1.1 khi mở luôn báo là version cũ mà ko dùng được, bạn có cách nào jup m hack với
  3. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    Khi nào rỗi mình sẽ viết bài hướng dẫn tạo file hack UDA bằng file Installserver :D
  4. nghiangan

nghiangan Thành viên

Được Like:
    11
    Thank Mod nhiều !
  5. _Kut3_

_Kut3_ Thành viên

Được Like:
    0
    mod cho e hỏi cái, e vật lộn với cái đt 2 ngày nay rùi, e dùng n96, lấy key cer theo kiểu mới, e cài xong đúng là sign được hello còn các pm khác thì ko được, em cài hello vô chạy ngon lành, xong xuôi e thử chạy 1 file .sis thì máy nó báo ko hỗ trợ, như chưa hack vậy, ko biết e có làm sai bước nào ko, với cả cái rompatcher+ đó có phải chỉnh sứa gì ko? bác giúp e với nhé chứ up fw e sợ chết máy lắm :(( 2 ngày nay khổ quá, dt ko hack được chẳng khác gì cái đập đá
  6. Nasper

Nasper Thành viên

Được Like:
    0
    Mod ơi cho mình hỏi cái. Sao mình thấy hack bằng Phoenix này đâu có cần key-cer gì đâu? Zậy mục đích mình lấy cer-key đó là để làm gi zậy? Bạn có thể nói cho mình hiểu được hok. Thanks Mod
  7. thang187dt288

thang187dt288 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác ơi,em đã thử hack và con c5-00 của em thành cục gạch rồi....sao nó cứ hiện ra cái lỗi "waiting comunication response" xong rồi nó đếm ngược từ 25 trở xuống là sao ạ...Cho e hỏi lỗi đấy là lỗi gì và khắc phục sao bây giờ..hixhix..ak,mà trc khi hack,em đã up fw 071.005 trên điện thoại,thế nên bây giờ hack là phải hack của fw đấy ạ,mà thấy bảo fw đấy lại đang bị lỗi...làm sao bây giờ hả các bác?........?
  8. dammevitinh699

dammevitinh699 Thành viên

Được Like:
    5
    mình xài C5 RM-745 Chạy úp cả 2 cách đều không cài được phần mềm (báo lỗi File) có ai biết chỉ giúp Thank
  9. titoe90

titoe90 Thành viên

Được Like:
    0
    tôi xài con C6-01 rm601 làm như hướng dẫn nhưng k thể nào qua nổi bước " tháo cable , tháo pin....." mặc dù làm đúng như thế nhưng vẫn failed . Mong mọi người giúp đỡ . ths
  10. hobao1102

hobao1102 Thành viên

Được Like:
    0
    Hix lại phải hỏi lại MOD lần nữa vẫn chưa làm được ở trên đầu topic cho đoạn ghi C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\ Hoặc C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\ (Đối với windows 64bit) mình dùng windows 32bit thì có sao ko.
    Tất cả mọi thứ làm đúng hết rồi có mỗi chỗ này thì ko hiểu lắm ko hiểu có bị ảnh hưởng gì đến lúc up FW ko?