Hướng dẫn hackphone Nokia C6-00

Thảo luận trong 'S60 5th: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE' bắt đầu bởi Liemlovevn, 4 Tháng tám 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Bạn có thể tìm ở đây =>
    Mã:
    [/I]
    [URL="http://www.mediafire.com/?3ro8k1ox01tuuei"][I]http://www.mediafire.com/?3ro8k1ox01tuuei[/I][/URL]
    [I]
  2. monsterrr

monsterrr Thành viên

Được Like:
    0
    sao minh mở phoenix lên scan thì thấy có máy nhưng tới bước update firmware thi lai khong co gi hết là sao mấy bạn.
    Mong bác chủ thớt giúp e một vé với em cảm ơn trước nha
  3. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Bạn chưa tải firmwave lưu theo đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-612 thì làm sao thấy update firmwave được.
  4. letdance543

letdance543 Thành viên

Được Like:
    6
    mình muốn sử dụng ngôn ngữ tiếng Anh vậy tải FW English đúng không..vì mình ở Thailand nên bàn phím của mình có ký tự Thái nữa nếu mình chạy FW english liệu có gõ được ký tự Thailand nữa không?
  5. trikhoi

trikhoi Thành viên

Được Like:
    123
    Bác liemlovevn, mình đã hack được cái C6, nhưng khi soft reset bằng mã *#7370# thì nó lại mất cái Rom Patcher, và máy lại trở vè trạng thái chưa hack.

Bác trợ giúp giùm em, Thanks.
  6. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Khi bạn hack xong cài Font Router LT & Font Router Man cộng thêm font chữ ThaiLand chọn đường dẫn sẽ gõ được ngôn ngữ ThaiLand.
    Hack bằng Phoenix chỉ tạm thời khi format sẽ mất hack, còn hack bằng JAF thì khi format ko bao giờ bị mất hack (vĩnh viễn theo firmwave).
    trikhoi thích bài này.
  7. trikhoi

trikhoi Thành viên

Được Like:
    123
    Ok,thank bác, nhưng mấy cái file dùng để hack bằng JAF bị die hết rồi, bác úp lại cho em với. Thanks.
  8. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Bạn có thể tìm từ the link mediafile bài #41 ở trên đó.
  9. ronghienkho

ronghienkho Thành viên

Được Like:
    2
    Tình hình là đã hack thành công (bằng phoenix). Thanks bác liem !!!
    Mà sau khi hack xong thì GPRS bị tịt ngúm. Cài kiểu nào lúc truy cập cũng "Connection not availble." (gói MobiGold của mobi) ... Có bác nào bị giống vậy không ...
  10. letdance543

letdance543 Thành viên

Được Like:
    6
    Cài đặt JAF 1.98.62 xong thì chép file jaf_nok4models.ini theo đường dẫn C:\Program Files\ODEON\JAF để thay thế file gốc.
    Dùng JAF FULL PKEY (C****_JAF_foruser.exe) mở JAF

mình sử dụng win 7 cài JAF 1.98.62 nó báo lỗi nhưng bỏ qua để nó dùng JAF FULL PKEY để mở JAF thì k mở được.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.