Hướng dẫn hackphone Nokia C6-00

Thảo luận trong 'S60 5th: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE' bắt đầu bởi Liemlovevn, 4 Tháng tám 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. letdance543

letdance543 Thành viên

Được Like:
    6
    sau khi bạn hack bằng JAF xong copy folder Patches vào thẻ nhớ sau đó menu => Appications => RomPatcher => ok rồi chọn menu apply all tiếp tục chọn auto run vậy là xong rồi
    0988676113 thích bài này.
  2. AndyLee

AndyLee Thành viên

Được Like:
    110
    vậy là phải h@ck = JÀ chứ kg thể h@ck = phoenix dc rồi
  3. letdance543

letdance543 Thành viên

Được Like:
    6
    hack cả 2 cách đều được cái bước vào Rompatcher cái nào cũng cần xài hết thôi
    nên đọc kỹ các bước đừng bỏ qua bước nào
  4. AndyLee

AndyLee Thành viên

Được Like:
    110
    A đã đọc và làm cài đc cái rom rồi. nhưng A kg bít cái RomPatcher la o dau thôi. và giờ lài có 1 vấn đề mới là A mưốn up lai rom khác mà sao dùng Phoenix up kg đc nữa. khi no chay đến Scaning Image là đứng và kg chạy đc nữa.
  5. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Dùng chức năng search trong diễn đàn để tìm tất cả các bài viết liên quan , bạn nhé !
    Nếu không nắm được cơ bản về vấn đề này thì mình 8->khuyên bạn nên cầm máy ra tiệm để họ làm cho , đỡ phải lăn tăn chuyện phone die hay không ( chỉ mất chút phí dịch vụ thôi mà ).
  6. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Làm chuyện hackphone này mình khuyên bạn nên cần một bên cạnh bạn góp ý. Chạy Phoenix thì ko có mục Scaning Image để bạn chọn, mình ko hiểu bạn tìm nó ở đâu chỉ mình với.
    Lưu ý:
    Bạn cần phải đọc kỹ bài hướng dẫn nhớ đừng bỏ qua bước nào nhé.
  7. AndyLee

AndyLee Thành viên

Được Like:
    110
    mình đã nói nhìu lần là đã đoc kỹ và làm theo đừng bước 1. kg có bỏ qua bước nào hết. còn cái rompatcher thì mình đã tìm đc nó ở đâu. nhưng khi bấm vào thi no chỉ hiền lên roi bấm ok xong nó tự thoát ra lại chứ kg có apply gì hết. cho nên mình mới hỏi là có phải là vì rom mình đã up kg? xinloi64 vì đã hổi quá nhìu về phần này và cũng cảm ơn các bạn dẵ trả lời giúp. A cũng nói lại lần nữa là A xai rom tiếng Hoa
  8. Liemlovevn

Liemlovevn Ex-Mod

Được Like:
    7,919
    Bạn chưa copy thư mục Patchers ( Install Server RP+.rmp & Open4All RP+.rmp) vào thẻ nhớ ( E: Hình ảnh, Khác, Patchers, T.tin âm thanh, Video clip) thì làm gì có file nào để bạn apply nó?
    AndyLee thích bài này.
  9. AndyLee

AndyLee Thành viên

Được Like:
    110
    thz bạn. kg lúc đâu mình chỉ copy 2 cái file vào thẻ nhớ thôi. giờ thì đc rồi. thz! nhờ mod del het những bài dư thừa cùa A để các bạn khác dể kiếm thong tin hơn và dọn dẹp lại lun. thz
    TanVD-Be Yeu thích bài này.
  10. trikhoi

trikhoi Thành viên

Được Like:
    123
    Em đã hack con C6 được rồi, dùng JAF, Rom Patcher không bị mất khi hard reset. nhưng có một lỗi này là ko thể slide để mở bàn phím được nữa. Nó chỉ báo " use keyguard switch to unlock screen and keys", và phải dùng cái nút bên hông để mở khoá màn hình và bàn phím

Có bác gặp sự cố này không? có cách nào khắc phục không mấy bác?
    Đã thủ hết cách mấy bác chỉ ra trong thread rồi mà vẫn không được.

Thank in advance!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.