Hướng Dẫn Jailbreak cho 3Gs trên Firmware 3.1 & 3.1.2 bằng BlackRa1n

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Civic, 11 Tháng mười 2009.

1. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Bác khởi động lại máy của Bác và làm thử thêm một lần nữa thử xem sao. Nếu không được thì Bác chuyển qua máy vi tính nào đó thử xem. Quá trình làm rất nhanh và trong vài phút là có thể xong.
  2. vantyn

vantyn Thành viên

Được Like:
    0
    Chào các bạn, máy mình mới mua khoản 3 tuần rồi ,máy 3Gs lúc mua là version 3.0.1 mình lỡ tay Update lên 3.1.2 , vậy tôi có Jailbreak được không ? cám ơn nhiều
  3. connspeedmobile

connspeedmobile Thành viên

Được Like:
    5
    Bạn seach trên diển đàn cách đăng ký ECID cho FW 3.1 ( Nhanh chân khẻo muộn nó k còn cho đăng ký nữa đó ). có đucợ ECID rồi bạn có thể về bản 3.1 gốc, sau đó dùng blackrain để JB. sau đó cứ tiếp tục restore lại bản 3.1 Custom download trên diển đàn sẻ JB và dùng như Ipod Touch được.
  4. mobi090

mobi090 Thành viên

Được Like:
    0
    Cảnh báo, sau khi JB bằng blackrain, đừng cài ICY vì ICY phiên bản này conflict với Cydia dẫn đến các bác không dùng được phone & Cydia không nhận ra được version, em vừa phải restore & JB lại. may mà backup toàn bộ trước khi vọc, hic hic...

Còn Cydia thì dùng qua good...
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đừng có cái ICY và Rock APP. Hai thứ vô dụng này chỉ tạo thêm lỗi mà thôi. Tôi luôn luôn nhắc nhở không dùng ICY
  6. hackerZ

hackerZ Thành viên

Được Like:
    1
    CHo em hỏi,máy em là 3GS world,có cần đăng ký ECID trước khi jailbreak không,em đang chạy firmware 3.1.2.Và em không có ý định restore lại các firmware cũ hơn.
  7. trung_bi

trung_bi Thành viên

Được Like:
    0
    các bro cho em hỏi một chút nhé hiện thời em đã JB thành công cho chú IP 3gs wolrd 3.1 rồi . nhưng em muốn hỏi làm thế nào để xài chú winterboard vậy ạh ? không biết winterboard đã có bản dùng cho 3.1 chưa vậy ạh?
    thanks mọi người nhiều !
  8. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    winterboard đã chạy trên 3.1 bạn ah!
  9. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Winterboard cũng đã chạy trên fw 3.1.2, mình đã test. Appsync cũng đã chạy với fw 3.1.2.
  10. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    re

Máy 3gs nên lấy ecid/shsh 3.1/3.1.2 bằng hd trên diễn đàn, máy 3gs lock mà không lấy được ecid/shsh thì không có cơ hội restore fw khi máy bị treo và chỉ có cách là lên fw mới nhất, việc này nguy hiểm cho unlock. Hiện tại thì vẫn có thể restore fw 3.1/3.1.2 nếu như Apple không cho sign với fw 3.1/3.1.2 nữa thì bạn có thể phải đợi rất lâu mới có jailbreak vì bạn lên fw mới nhất cho 3gs world của mình.
    hackerZ thích bài này.