Hướng dẫn jailbreak, hacktivate, unlock iPhone 3G/3GS (FW3.0) (Windows)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 8 Tháng bảy 2009.

1. buingochiep

buingochiep Thành viên

Được Like:
    0
    các bác ơi cho e hoi 1 tý!
    khi em kết nối con iphone với pc thông qua itunes. itunes nó đưa ra 1 bảng thông báo với nội dung như sau "iTunes cannot activate yuor iphone because the SIM card is not inserted ỏ a SIM PIN is required.
    Disconnected your iphone, make sure the SIM card is inserted correctly and, if you use a SIM PIN . tap Unlock to enter it. and then reconnect your iphone"
    vì vậy em không thể thực hiện ngày từ bước đầu của bài hướng dẫn. các bác giúp em với.
    thanks các bác nhiều
  2. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Tạm dịch là: Trong iPhone chưa có SIM hoặc SIM có cài mã PIN. Phải gắn SIM vào iPhone hoặc mở mã PIN xong rồi mới gắn iPhone vào máy tính. Sau đó mới làm gì thì làm.
  3. cau3_destiny

cau3_destiny Thành viên

Được Like:
    0
    đang xài FW 3.0(7A341) nếu dow và restore cũng là FW 3.0 nhưng khác về cái mã 7A341 thì có seo ko **** và ở nhà ko có wifi thì chắc sẽ ko cài đc cydia đúng ko **** còn cái ecid/shsh là sao nhỉ **** 3gs mới cần biết đến cái đó đúng ko ? mình xài 3g thì khỏi tỉm hiểu nó ok chứ
  4. AlexDJ

AlexDJ Ex-Mod

Được Like:
    975
    Sao khác được bạn? 3.0 thì phải 7A341 chứ, vì là FW cho iPhone mà. Bạn phải chắc chắn restore đúng FW cho máy của mình, để tránh những điều đáng tiếc. Cydia là do chương trình jailbreak cài, không cần phải có WIFI, chỉ khi nào bạn vào Cydia, cài các ứng dụng khác cho iPhone thì mới cần WIFI. Và nếu không có WIFI mà muốn cài các ứng dụng của Cydia thì bạn có thể dùng Cyder (chương trình cho máy tính), đương nhiên những cập nhật hoặc các phần hổ trợ hệ thống cơ bản sẽ không cài theo cách này được.
  5. cau3_destiny

cau3_destiny Thành viên

Được Like:
    0
    vậy ko có wifi unlock đc ko ?>****
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    wifi unlock là cái gì ? Bạn vui lòng nói / hỏi rõ hơn
    3G không cần ecid/shsh
    cau3_destiny thích bài này.
  7. cau3_destiny

cau3_destiny Thành viên

Được Like:
    0
    ý là nếu mình restore máy tại nhà , nhà mình ko có wifi . khi restore xong và ko có wifi thì mình unlock máy để có sóng lại đc ko ********
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Khi restore xong thì phải jailbreak (cái này không cần wifi).
    Nhưng muốn có unlock thì cần phải có wifi để vào Cydia tải về Ultrasn0w hoặc Blacksn0w để unlock.
    Có cách làm offline nhưng tốt nhất là dùng wifi + Cydia vì cách đó là đơn giản nhất.
  9. tranthohung83

tranthohung83 Thành viên

Được Like:
    0
    thank! Rất nhiều?
  10. lichengyi

lichengyi Thành viên

Được Like:
    2
    ai có bản iPhone 3G phiên bản Quốc tế Firmwares 3.0 Custom ko cho mình xin với nha. Mình đang cần gấp thank trước