Hướng dẫn jailbreak, hacktivate, unlock iPhone 3G/3GS (FW3.0) (Windows)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 8 Tháng bảy 2009.

1. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Thoát thì cứ thoát ra và chạy lại là okie! lỗi này là do Bạn lúc nhấn nút power 5 giây rồi sau đó giữ lúc nút power và home cùng lúc 10 giây sau đó bỏ power và giữ home 30 giây chưa đúng!làm lại sẽ đúng!
    xuanthuc thích bài này.
  2. xuanthuc

xuanthuc Thành viên

Được Like:
    0
    thanks Mod đã trả lời!Nhưng khi cửa sổ chương trình Resn0w chuyển qua Waiting for reboot thi iphone mình đang ở chế độ Recovery Mode mà ( USB cable + CD ), có nghĩa là các bước trước mình làm đúng chứ. Có khi nào do xung đột với windown vistar không nhỉ?
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    MÌnh cũng đã bị như vậy, thằng redsnow nó bắt thoát ra và mình chạy lại là okie!
  4. hahaulam

hahaulam Thành viên

Được Like:
    32
    Cho mình hỏi, hiện mình đang dùng Iphone 3GS 32GB ở Nhật. Có thực hiện được theo hướng dẫn ở trên ko ? Liệu có cần unlock ko ? Và trong phần About của mình nó ghi là có 2 chỗ nó ghi là Modem Firm Ware 04.26.08 và Version 3.0. Khi cài vào có ảnh hưởng gì tới mạng mình đang dùng ko vậy ( mình dùng softbank) và nếu unlock được thì mình có được cái gì ?
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    unlock rồi thì đem về VN dùng OK.

Những câu hỏi khác của bạn tôi đã trả lời tường tận nhiều lần trong forum rồi.
    Bạn thông cảm tìm nhé vì tôi bận quá và không có thì giờ ...

Bạn vào đây đọc và download software để lấy ibec+ibss.
    http://is.gd/1mXrX

hahaulam thích bài này.
  6. hahaulam

hahaulam Thành viên

Được Like:
    32
    Cuối cùng cũng xong, mới làm lần đầu run tay thật. Đúng là cầm hàng Apple nó khác hihi... Trước xài N70 cài chả bao giờ phải lăn tăn, nhưng mà hnay cài IP hi vọng là ko lỗi gì :|. Thanks tác giả đã viết hướng dẫn rất chu đáo. Thanks Dtube đã chỉ bảo rất nhiệt tình, mình nghĩ bạn nên bổ sung thêm bài hướng dẫn backup 2 file iBEC và iBSS vào trang đầu. Mình đọc thấy trên mấy trang tiếng Anh nó bảo cái đó là cần cho việc sau này muốn upgrade lên Firmware cao hơn, với lại signification j j đó với apple thì phải.
    Any way, thanks all !
  7. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
  8. chungnguyen

chungnguyen Thành viên

Được Like:
    4
    Mình có con 32GS còn nguyên box thì có unlock bằng cách này được k các bạn!
  9. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    iPhone 3GS 32GB ?
    Cả iphone 3g và 3GS đều có thể unlock bằng cách này.
  10. nganha1972

nganha1972 Thành viên

Được Like:
    1
    Trong bài này có 2 chổ mình chưa hiểu:
    Lấy ECID, sao lưu IBEC & IBSS cần thiết cho JB iPhone 3GS

Khái niệm về ECID, IBEC & IBSS đã đề cập rất lâu bởi lẽ còn nhiều người chưa biết về nó và nó dùng để làm gì, cần thiết như thế nào.

Đây là công việc trước khi Jailbreak, Hackactive, Unlock iPhone 3G, 3GS.
    Đối với iPhone 3GS cần lấy chứng nhận ECID và sao lưu iBec & iBSS để hỗ trợ cho quá trình Jailbreak về sau:
    Cần có những phần mềm sau:
    ECID Grabber: Download tại đây
    iBEC & iBSS Grabber: Download tại đây
    ECID là 1 hình thức bảo mật của Apple. Cần lấy được chứng nhận(purplera1nyday ) này trước khi phần mềm mới được đưa ra. Khi iTunes bắt đầu quá trình restore thì nó sẽ gửi thông tin đến máy chủ của Apple tạo ra 1 signature cho iPhone của bạn.

Chú ý: Quá trình lấy chứng nhận này là cần thiết cho iPhone 3GS khi Jailbreak khi mà trước đó đã có thông tin của Geohot về ECID.
    Việc lấy và sao lưu iBEC & iBSS cũng rất cần thiết​
    1. Lấy ECID:
    Trước nhất hãy đưa iPhone về chế độ Recovery
    Chạy file ECID Grabber.exe và nhớ đánh dấu vào Auto Download Certificate sau đó nhấn Get ECID

Tìm đường dẫn để lưu file purplera1nyday_00000313CA1EED0C bằng cách chọn Save file và OK.
    2. Lấy và sao lưu iBEC & iBSS
    Chạy file iBEC and iBSS Grabber.exe sau đó click nút … trong khung Save Location và đường dẫn để lưu file iBEC & iBSS
    Mở iTunes để restore firmware 3.0 cho iPhone 3GS sau đó mới chọn Start Watching
    Hoàn tất.
    2 File này nằm trong thư mục vừa lưu ở trên.

Bây giờ có thể an tâm Jailbreak, Hackactive, Unlock iPhone 3G, 3GS.
    -------------------------------------------------------------------------------
    1. " Trước nhất hãy đưa iPhone về chế độ Recovery" là làm như thế nào?
    2." Mở iTunes để restore firmware 3.0 cho iPhone 3GS sau đó mới chọn ...." là sao?
    Mong các bạn chỉ rỏ giúp mình!!! Thanks!!!​
    binhnv143 thích bài này.