Hướng dẫn Jailbreak, Hacktivate & Unlock iPhone 3G OS4.0 Final (Windows)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thieuhc, 22 Tháng sáu 2010.

1. hailuan

hailuan Thành viên

Được Like:
    1
    các bác cho mình hỏi vậy 3G có cần lưu sh 4.0 lại trước khi up lên 4.0 gốc k?
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    shsh cho 3GS...........
  3. Truong_Aqua

Truong_Aqua Thành viên

Được Like:
    3
    3G world up lên xong chạy chậm quá, hình như vô mấy app như cydia, safari, xong bấm home thoát ra nó vẫn còn chạy, kiểu chạy đa nhiệm. không biết sao thoát luôn.
    Mà nãy vô Cydia cài cái Categori bị treo cydia , đuối quá
  4. tblove

tblove Thành viên

Được Like:
    13
    mấy bác k bít có chạy mượt k chứ con 3g lock e nó chạy như rùa bò vậy chán như con dán
  5. baonhoc

baonhoc Thành viên

Được Like:
    17
    Iphone 3G các bạn nên dừng lại ở 3.1.3 thôi,lên 4.0 máy chạy ì ạch lắm,bạn nào đã lỡ lên 4.0 rồi thì hãy jailbreak lại và bỏ phần multitasking đi,không cần thiết khi xài 3G.
  6. Truong_Aqua

Truong_Aqua Thành viên

Được Like:
    3
    vậy là 3G ko chạy đc Multi hay nó chậm quá, chạy treo máy vậy bác
  7. gianghadong

gianghadong Thành viên

Được Like:
    0
    không biết có phải IP 3G của mình hồi trước cài 3.1.3 mình ép nó chạy quá sức hay không mà nó ì ạch và lỗi tùm lum. Mấy hôm nay úp lên iOS 4 GM, JB chạy cả multitasking mà vẫn cảm thấy dễ chịu, mượt, mạnh hơn trước nhiều, mà đặc biệt là không bị lỗi nữa... hjhj;)
  8. Truong_Aqua

Truong_Aqua Thành viên

Được Like:
    3
    3g chạy multi ok luôn hả bác, sao của mình chạy chậm quá, vô 2,3 app xong ra home là dơ dơ
  9. shakhida_nguyen

shakhida_nguyen Thành viên

Được Like:
    9
    đã up lên roài chạy hơi sượn sượn nhưng cũng cool lém nhưng hiện giờ bị lỗi là ở tình trạng bình thường thì bấm vô bất cứ cái j thì nó cũng đứng và khởi động trở về "safe mode", còn khi ở trong tình trạng safe mode thì bình thường [-(. tình trạng bị safe mode là khi vào cydia hoặc intall0us cài cái j đó vào thì nó bị :( Bác Thieu ới ơi có gặp trường hợp này chưa giúp e khắc phục dí:21:
  10. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    Qua đây xem cái list những phần mềm tương thích với OS4 chứ các bác cứ cài linh tinh vào lại ăn táo.
    shakhida_nguyen thích bài này.