Hướng dẫn: Jailbreak iOS 4.2.1 bằng Redsn0w 0.9.6b4 /3G/3GS (bootrom cũ)/2G(non-MC)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Anki, 23 Tháng mười một 2010.

1. tuannatanquang

tuannatanquang Thành viên

Được Like:
    5
    Các bạn cho mình hỏi chút.

Mình đã làm đúng theo hướng dẫn của Anky. Sau khi khởi động lại IP thấy có Icon Cydia nhưng mầu trắng. Click vào đó thì thoát ngay không thấy chạy gì cả. Vậy tiếp theo mình phải làm gì nữa?

IP mình 3GS bản quốc tế, Old bootrom.
  2. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    cách nhanh nhất là thử làm lại.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    có chắc là old bootrom không ? (xem bài chú ý để tìm bootrom version)
    trường hợp icon cydia mầu trắng đó là do 3gs new bootrom .... :p
  4. tuannatanquang

tuannatanquang Thành viên

Được Like:
    5
    Tớ làm được rùi thanks các bạn.

Tại vì khi lần đầu tiên nó hỏi máy mình có phải IP mới không thì không chịu đọc nên trả lời có mới bị thế.

Lần này Jailbreak đơn giản quá nhỉ không vất vả như bản 4.1.

Thanks to DEV-TEAM
  5. simhathanh

simhathanh Thành viên

Được Like:
    8
    sao chủ đề này lại bị sao nhãng thế nhỉ? bài này hữu ích với những ai dùng 3gs quốc tế quá
  6. linhtran258

linhtran258 Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình 3G version 4.1, bản world, jailbreak bằng limera1n đều bị lỗi phải restore lại. Mình có thể dùng cái này để jailbreak được khg? Hay phải up lên 4.2 mới được? Cám ơn bạn nhiều!!!
  7. Anki

Anki Thành viên

Được Like:
    95
    Tất nhiên là dc. Nếu bạn co iOS 4.1 trong máy rồi thì cứ làm theo HD thôi. chỉ có mỗi bước đầu không chọn 4.2 mà chọn 4.1.
    nếu không dc thì dung redsn0w b5
    http://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.6b5.zip?attredirects=0&d=1
  8. linhtran258

linhtran258 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bạn nhiều!!! Mình đã JB được rồi, mình dùng redsn0w 0.9.6 b1. Ah, cho mình hỏi thêm tí nhé. Có gì khác nhau giữa các redsn0w 0.9.6 b1-5 khg vậy?
  9. ls8686

ls8686 Thành viên

Được Like:
    0
    giúp e với

có bác nào ở HN ko? e mang máy qua bác giúp e jb với, cái này e làm mãi mà ko đc, máy của e là 3gs bản world 16gb :(
    fw 4.2.1 bb 5.15
  10. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    Ip4 đã mở code quốc tế bên úc, về việt nam bỏ sim vào sài đc ngon lành, nhưng kg biết phải dùng cách nào cài CYDia cho đu1ng, kg biết cách trên có dùng đc kg?