Hướng dẫn jailbreak iphone 3G (2.x FW) by QuickPwn 2.2.x (Windows) UPDATE

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 23 Tháng mười một 2008.

1. lucdinhphong

lucdinhphong Thành viên

Được Like:
    31
    fw 2.1(BB=02.28.00) có cách nào cứu không các pro ơi?****?giờ xài bình thường,nhưng nó báo no sim huhuhuhuhuhu
  2. beginstudip

beginstudip Thành viên

Được Like:
    41
    Bạn đã update baseband rồi có lẽ đã hết cách ngoại trừ chờ một ứng dụng mới nào đó trong tương lai từ gần đến xa xa. Hiện tại đang có một cách dùng sim ghép mới cho fw2.2.
    ( mình đang nghe nói, và quảng cáo trên website alibaba. Hôm nay 14/12 có người đang đi mua. Nếu là thật hai ngày nữa mình sẽ thấy. Test thành công mình sẽ cho hay )
    lucdinhphong thích bài này.
  3. lucdinhphong

lucdinhphong Thành viên

Được Like:
    31
    Đã có xsim 2.2 nha các bác,bác nào lở dính chưởng thì call cho mình 0902738822;;)
  4. beginstudip

beginstudip Thành viên

Được Like:
    41
    Iphone 3g lock fw2.1 đang sử dụng tốt lên 2.2 (shift store fw2.2 gốc, Pwnage)dùng lại xsim đang sử dụng, IP mất sóng (no service). Dùng Turbo Xsim fw2.2 có sóng tốt, gọi đi được nhưng không nhận được máy khác gọi lại. Mong các bạn giúp!
  5. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    X-sim dùng tốt với firmware 2.1. còn fw2.2 thì tôi không chắc là như thế nào? Tôi nghĩ bạn dùng PWNAGETOOL để pwned là an toàn khi không chọn "enable update baseband" vì baseband là 02.11.07 của fw2.1. Bạn tạm thời không dùng x-sim đó nữa. Chờ dịp giáng sinh này có soft unlock baseband 3G DÀNH CHO CÁC BASEBAND SAU:
    v2.0.0 - Modem FW 01.45.00
    v2.0.1 - Modem FW 01.48.02
    v2.0.2 - Modem FW 02.08.01
    v2.1.0 - Modem FW 02.11.07

(Bây giờ tốt nhất là các bạn không update baseband của mình, không update lên firmware 2.2. Nếu update lên firmware 2.2 mà không dùng Pwnagetool để pwned thì khó có cơ hội unlock được baseband iphone của bạn. ĐỌC THÊM TIN SAU:Iphone 3G software UNLOCK !!! - Tin Nóng - Updated !!!
    beginstudip thích bài này.
  6. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    cho hỏi cái này vừa jailbreak và active luôn à
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cái nào ?
    Phải jailbreak rồi thì mới activate được.
  8. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    tại sao khi la`m tới bước 11 thì giữ 30 giây xong nó báo là ( your device há connected in the wrong mode. thí can be caúed by incorrect following og the intructions, or a faulty usb connection.
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bạn nên làm lại từ đầu ...

Bước 10:
    Bây giờ QuickPwn sẽ tự động đưa iPhone vào chế độ recovery mode. Sau khi ở chế độ recovery mode bạn sẽ được nhắc nhở: giữ nút Home trong 5 giây,

Sau 5 giây, bạn giữ cùng lúc 2 nút Home và Power trong 10 giây,

Sau 10 giây, nhả nút Power và tiếp tục giữ nút Home cho đến khi iphone ở chế độ DFU mode (khi vào chế độ DFU thì màn hình iphone tối đen và bạn nghe PC kêu tiếng kết nối của cổng USB. Đến lúc này thì bạn có thể bỏ nút home ra).

Bạn phải làm cho kỹ khúc này theo đúng như ở trên rồi nó sẽ tự chạy vào bước 11
  10. Viphoanglinh

Viphoanglinh Thành viên

Được Like:
    0
    Khắc phục lỗi No Service Fw2.2 BB02.28.00

nếu bạn mua X-Sim loại mới nhất và dùng Sim Việt tel thì vẫn chạy phe phé. Các sim khác thì vẫn chạy nhưng phải sang năm 2009. Hihihihihih
    viphoanglinh.com 0906555550