Hướng dẫn Jailbreak iPhone 3G (firmware 2.0) - (Windows) [UPDATED]

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Veronica, 25 Tháng bảy 2008.

1. norido

norido Thành viên

Được Like:
    0
    Cho minh hoi lam sao biet la bản International hay local ?
  2. baominh8085

baominh8085 Thành viên

Được Like:
    36
    International mình nghĩ là đem về bỏ sim vô sài luôn.local thì dùng Xsim(cho tới thời điểm này)
  3. baominh8085

baominh8085 Thành viên

Được Like:
    36
  4. wyhon

wyhon Thành viên

Được Like:
    1
    chào các bác,em là thành viên mới, em mới restore máy bằng 1 custom firmware 2.2 từ 2G 1.1.4, sau vài lần mò mẫm để cài app cũng như fix lỗi (và ăn táo cũng vài lần ^^)...bây giờ em đã cài được nhiều app và chạy khá mượt
    các bác cho em hỏi bây giờ em sợ dùng làm sao lại phải restore cài lại toàn bộ, em muốn tạo một file backup trạng thái hiện giờ của máy, để lỡ có ăn táo thì backup được như bây giờ luôn, không phải cài lại từ đầu thì có được không? nếu được thì dùng phần mềm nào? các bác cho em xin link bài hướng dẫn, 1 số thuật ngữ như jailbreak em đọc không hiểu nên vào hỏi chứ không phải vì em ngại tìm, từ khi quyết định up từ 1.1.4 lên đã mất của em 3 ngày không làm ăn gì chỉ ngồi vọc iphone rui ;))
  5. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Bạn nghĩ vậy cũng đúng, mới biết về iphone thì mấy khái niệm như jailbreak, unlock, rồi activate,v.v.. còn mơ hồ quá. Vì chưa có bài viết hướng dẫn cụ thể nên hơi khó hiểu đối với người mới như bạn, hứa hẹn trong thời gian tới sẽ có một bài viết về những kiến thức cơ bản cho bạn tham khảo. Về việc backup lại toàn bộ firmware những gì đã có trong máy của bạn
    Về vấn đề backup bạn post ở đây có lẽ lạc chủ đề. Lưu lý lần sau.
    Để backup toàn bộ iphone thì có nhiều soft như: iphone pc suite, iPranks,... nhưng iPranks cũng tốt. Bạn sẽ có được những gì có của iphone hiện tại.

Trích cho bạn:
    Download tại đây dùng cho Win, còn mac thì dùng iBares.

Trích hướng dẫn đã có:
    Hãy thử tìm bản cập nhật mới hơn cho phần mềm này nếu cần thiết, vì có lẽ bây giờ đã ra bản mới hơn( xem xét)

Tác giả: warmachine(TT)

P/S : nếu chưa làm được thì post vấn đề lên chủ đề khác để tiếp tục thảo luận.
    Dtube thích bài này.
  6. springwater2k4

springwater2k4 Thành viên

Được Like:
    0
    Xin hoi ve iphone 3G

Cha`o ta^'t ca? ca'c anh chi. trong die^n da`n. Em co iphone 3G, firmwave 2.0. Em muo'n unlock va` upgrade len firmwave 2.2.1 du*o*c kho^ng.
    Em co' thu*? du`ng nhu*ng ma'y em bi treo da^y cable. Ca'c anh chi. na`o bie^'t xin chi? du`ng em. Ca'm o*n nhie^`u.
  7. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    chú ý: gõ dấu tiếng Việt.không dùng ký tự
    Lời khuyên: bạn nên dùng fw 2.2, fw 2.2 để gjử đc baseband 2.28.00 để sau này còn có cơ hội unlock. Nếu muốn dùng fw 2.2.1 thì bạn hãy kiếm 1 fw custom 2.2.1 đc pwn bởi pwnagetools (soft này dùng trên máy tính mac) và dung itunes để restore.
    -Jailbreak, activate: đọc hd
    Mã:
    http://gsm.vnshowthread.php?t=124110
    -Unlock (yellowsn0w hjện nay ver 0.9.8
    Mã:
    http://gsm.vnshowthread.php?t=130216