Hướng dẫn lấy ECID/shsh 3.1.3 cho iPhone 3GS / Itouch3G / iPad phục vụ cho JB, Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 19 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    chỉ có việc ngồi đọc cũng ko xong,đọc từ đầu cái coi,đọc xong tiến hành làm mắc đâu a e chỉ cho,đọc phải đi đôi với hành mới mau lẹ hiểu ra được.
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Câu này sao nghe quen quá ...;))
    1-2 tuần trước chú cũng hỏi tôi y như thế ... sợ còn hỏi nhiều hơn bạn anhtuan1709 nữa :D
  3. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Audiv8 quê nhé :p:p:p.
  4. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    nhưng e vẫn đọc và ngồi làm luôn,mắc ko làm được hỏi luôn ;),chứ hỏi xong để đấy thì...ko được đâu :o,trả giá là tanh bành 1 e 3G lock mua cũ lại để tung hoành :(...chứ chiến ngay 3GS mới thì toi mạng ;)...ở 4room này e vẫn kính trọng và nể phục a nhất và 1 người bạn là Civic

ah tiện thể sư phụ cho e cái link dowload cái soft để RS off trên PC ấy,ko cần internet,nhiều khi đi vào vùng sâu vùng xa ko có wifi & internet mà buồn ngồi nghịch ko có được ;)
  5. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    hix, giờ mới biết vụ này. Trên Cydia của mình nó báo là "This device has a 3.1.2 ECID SHSH on file", không biết có cần lưu file SHSH đã tạo bằng umbrella không vậy ?
  6. vodanh0511

vodanh0511 Thành viên

Được Like:
    185

Trên Cydia đã lưu device của bạn rồi. Bạn không cần làm gì nữa
    laotahoang thích bài này.
  7. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Như vậy sau này Apple có up lên firm 3.2 thì mình vẫn có thể restore về 3.2.1 phải không bạn? Nếu vậy thì đỡ phải lo :D
  8. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Với điều kiện Báseband phải trùng với Firmware muốn Réstore chứ không phải là muốn sao cũng được đâu bạn. Theo mình nghĩ là thế nhưng ko biết đúng ko ? Anh Dtube trả lời giúp xem đúng như em nghĩ ko nhé. Vì mình dùng bấy lâu nay khi lên thì chưa bao giờ nghĩ sẽ về lại. Cái này phòng trừ trường hợp dính táo để Rétore lại đúng Firmware của máy. Tức là khi apple ko còn cho rétore lại firmware củ để được unlock.
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Chính xác như CIVIC nêu ra.

Mỗi firmware mới của Apple thì đều kèm theo Baseband mới.
    Ví dụ:

FW: 3.0/3.0.1 thì có BB 04.11.26
    FW: 3.1/3.1.2 thì có BB 05.11.07
    FW: 3.2 thì có BB 06.xx.xx (ví dụ thôi nhé)

Nếu update lên fw 3.2 lên thì chắc chắn baseband sẽ thay đổi.
    Lúc này, tuy là có ecid/shsh của firmware cũ, máy vẫn có thể đưa OS FW về 3.1.2 nhưng sẽ gặp lỗi khi restore vì BASEBAND firmware không thể đi ngược. Trong trường hơp này thì iphone có fw 3.1.2 + BB 06.xx.xx. BB mới này sẽ không có unlock.

Lưu trữ ecid/shsh là để giúp restore lại khi bị ăn táo chứ không phải là để mình ỷ y update firmware vô tội vạ.

Muốn update mà vẫn có unlock thì bắt buộc phải dùng custom firmware. Như máy 3GS của anh hiện chạy OS firmware 3.1.2 với baseband cũ 04.26.08 của fw 3.0 ;))
  10. laotahoang

laotahoang Thành viên

Được Like:
    476
    Vậy là mình yên tâm rồi: FW: 3.1/3.1.2 còn Baseband là 05.11.07 :D. Sau này có lỡ bị ăn táo mà không restore lại cũng còn đường mà cứu :D

Hỏi chỉ để phòng hờ thôi bác ạ :D, nghe nói sau này không restore lại được nên thấy lo lắng thôi chứ đang xài bình thường thì hông dám restore ẩu đâu, đang còn gà lắm :(
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.