Hướng dẫn lấy ECID/shsh 3.1.3 cho iPhone 3GS / Itouch3G / iPad phục vụ cho JB, Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 19 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nightmare

Nightmare Thành viên

Được Like:
    12
    Hix,theo em hiểu là bọn Apple đã chặn ko cho 3GS RS về 3.1.2 nên ko lấy được ECID cho 3.1.2 nữa phải không ạ? Như vậy bây giờ dùng 3GS thực là nguy hiểm, ăn táo 1 phát là vỡ mồm ngay :(( Giờ ko bít có nên active và unlock con này cho sếp dùng đỡ ko vì nhỡ lại dính táo như con trước, 2 con đắp chiếu thì em đến nhảy lầu tự vẫn mất :((
  2. thieuhc

thieuhc Cydia Noob

Được Like:
    9,325
    FW3.1.2 đã ngừng sign rồi bạn ah! Giờ chỉ sign 3.1.3 để phòng sau này!
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Sử dụng bình thường thì chắc là sẽ không dính táo .... Có nghĩa là đừng có cài app & c.r.a.c.k vô tội vạ thì sẽ không bị. Tránh thằng rock app. Tránh winterboard + themes .... Máy 3gs từ 3.0, 3.1, 3.1.2 của anh từ lúc mua đến giờ chưa bị ăn táo. Nói chung là ăn thua người sử dụng. Anh còn 1 con 3gs vẫn chạy fw 3.0 từ lúc mới ra đến giờ chưa bị táo 1 lần nào.
    audiv8 thích bài này.
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Em có thử dùng redsn0w để JB + cài cydia không?
  5. Dracula

Dracula Never Ending Dreams

Được Like:
    511
    Em dùng redsn0w 0.9.3 để jailbreak nhưng lại không có sóng anh ạ. Chả hiểu phải làm thế nào ? Hay là đến đoạn 1015 lần thứ 2 thì blackra1n rc2 rồi xài tiếp redsn0w 0.9.3 cài Cydia nhỉ ?
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    đừng dùng blackra1n.
    Đến đoạn 1015 lần thứ nhì thì em dùng ircecovery như anh đã nói.
    Sau đó thì iphone sẽ boot vào tiếp tục.
    kế đó em activate bằng itunes vì là máy world.
    Sau khi activate xong thì em dùng redsn0w 0.9.2 hoặc 0.9.3 để jailbreak + cydia.

Nếu không được nữa thì tìm cái máy mac dùng pwnagetool 3.1.5
  7. Dracula

Dracula Never Ending Dreams

Được Like:
    511
    Ngon rồi anh ơi. Em làm kiểu này. Đến đoạn 1015 lần 2 vẫn xài blackra1n RC2 để active sóng gió vivu sau đó xài redsn0w 0.9.4 để cài Cydia sau đó máy rơi vào tình trạng treo cáp lại xài redsn0w 0.9.4 just tehring now là có Cydia lẫn sóng gió bao la.

Cảm ơn bác ngàn lần. Lại xài phần mềm ***** vô tư thôi :))
    Dtube and audiv8 like this.
  8. nickshun

nickshun Thành viên

Được Like:
    0
    bác Dtube cho hõi máy em 3GS bass 04.26.08,dan sài custom 3.1.2, tren cydia có dòng chũ this dervice has shsh on file for iphone os 3.1.2,vạy restones duọc fw góc nào thanks........
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Chỉ restore được firmware 3.1.2 gốc (3.0, 3.0.1, 3.1 không được).

Vì máy bạn dùng custom firmware 3.1.2 nên baseband vẫn là 04.26.08 (dùng ultrasn0w để unlock). Đây là baseband chuẩn. Chính vì thế bạn chỉ nên dùng custom firmware mà thôi.

Mặc dù là bạn có thể dùng firmware 3.1.2 gốc nhưng khi restore thì nó sẽ nâng baseband lên 05.11.07. Khi bị nâng rồi thì bạn phải dùng blacksn0w để unlock. Blacksn0w unlock có thể gây trở ngại với wifi.

Máy của bạn nên dùng custom firmware 3.1.2 để phòng hờ ... (chính máy của tôi cũng custom firmware)
    nickshun, binhnv143 and audiv8 like this.
  10. nickshun

nickshun Thành viên

Được Like:
    0
    thank you,em hiẹu ròi
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.