Hướng dẫn lấy ECID/shsh 3.1.3 cho iPhone 3GS / Itouch3G / iPad phục vụ cho JB, Restore

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi iloveiphone3g, 19 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    Anh em cho mình hỏi chút! máy của mình đang là 3.1.2 và đã lấy shsh. không hiểu lý do vì sao máy bây giờ đang ở tình trạng màn hình tối om, cắm sạc vào thì lên cái hình cục pin và cái logo Z. Mình ấn nút home và hold trong vòng vài giây rồi cắm vô ÚSB, itune đã nhận được phone và phải Restore lên 3.1.3. Anh em có thể hướng dẫn mình cách restore lại 3.1.2 không vì minh cũng chưa dám lên 3.1.3! THank anh em rất nhiều
  2. khoidangle

khoidangle Thành viên

Được Like:
    1
  3. maynvvn

maynvvn Thành viên

Được Like:
    18
    Anh em tư vấn giúp nhé!

Sau khi minh tiến hành lấy SHSH, phần cuối bảng The Firmware Umbrella - Semaphore v221 đã hiện lên dòng SHSH Saved! File: 3722563994446-iphone-3.1.3.shsh nhưng khi vào thư mục fw-umbrella-semaphore để kiểm tra thì không thấy file này đâu.

Tình trạng như vậy thì việc lấy SHSH đã thành công chưa? Nếu đã thành công thì làm sao để kiểm tra được saved file?

Thanks all!
  4. benoen09

benoen09 Thành viên

Được Like:
    0
    Bac cho hoi shsh cua em toi 68k co dung ko bac
  5. RubyKid

RubyKid Thành viên

Được Like:
    147
    Mình cũng vừa chộp 1 cái shsh của 1 em 3GS 32GB, trên Win7 64bit bằng Umbrella64 luôn. Nó cũng là 68K và thử view file này thì thấy nó ko có gì bất thường so với các file 64K của các con iphone trước đó cả. Vậy là thế nào nhỉ ****? :032::032::032:
  6. lovelylife1982

lovelylife1982 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã làm theo hướng dẫn nhưng không thấy chỗ ECID.
    IP của mình FW là 3.1.2, GS, Lock.
    Hiện tại máy mình unlock bị dính táo khi tắt nguồn phải JB mới hết. Ai giúp mình xử lý triệt để với.
    Cám ơn nhiều.
  7. audiv8

audiv8 Thành viên

Được Like:
    134
    Đối với những máy Lock 3GS bootrom mới khi JB ra đều gặp lỗi khi: Reboot,Power Off,hết pin thì bật lại sẽ gặp lỗi cáp đĩa,phải chạy blackra1n để boot lại.Hiện tại chưa có Tools khắc phục sự cố này.Trong thời gian này các bạn dùng 3GS Lock phải tuyệt đối tránh xa FW 3.1.3 & phải xem mình đã có ecid/shsh chưa ? Nếu chưa phải save ngay,hiện tại chỉ có thể lấy ecid/shsh 3.1.3.
  8. iloveiphone3g

iloveiphone3g Ex-Mod

Được Like:
    1,195
    Trong USBVEW muốn hiển thị Ecid phải refresh (f5) 2-3 lần.
    Lưu ý một chút hiện tại fw 3.1.2 không lấy được shsh nữa, giờ chỉ có fw 3.1.3. Do Umbrella và Tiny thường xuyên update nên dung lượng có thể thay đỗi, không có vấn đề gì lo ngại cả. Download từ trang chủ thefirmwareumbrella.blogspot.com
    binhnv143 thích bài này.
  9. ongdogia06

ongdogia06 Thành viên

Được Like:
    0
    Các bác ơi, em nhập dữ liệu và chon SUBMIT và không thấy thêm file nào cả, em search trên Win cũng không có file nào là *.shsh.

Các bác giúp em hoặc lấy giúp em với.

thông tin: 000002E23A1D958C, 3GS, Lock,

Cám ơn các bác
  10. linhzzz

linhzzz Thành viên

Được Like:
    0
    Trang web thefirmwareumbrella.blogspot.com không vào được nữa rồi bạn ơi .. Giờ làm sao đây :|
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.