Hướng dẫn lưu SHSH bằng iFaith trên Windows (update iFaith 1.5.9)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 3 Tháng sáu 2011.

1. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    cảnh báo ai tinh dùng phần mềm này cho ipod touch 3g thì kg đc, vì không nhu giới thiệu nó kg support cho ipod touch 3g nhé. Mình đã thử 24 lần rùi mà vẫn vậy "nosupported devives about.."
  2. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    Cả tuần nay tức quá nên mới mua đại cái touch 4G về thử, ipod touch 4G về thử thì nó chạy oke. Vậy rỏ ràng là IFaih này kg hỗ trợ chạy trên 3G nhé. Không biết trên iphone 3G, 3GS nó có bị như vậy kg, anh em nào muốn thử trên các máy đó thì nên cẩn thận nhé.

---------- Post added at 02:00 AM ---------- Previous post was at 01:47 AM ----------

giờ đã save đc SHSH rùi, đc 1 file mà nó chẳng có đuôi chấm gì hết. Bây giờ làm sao tạo IPSW , ai thử qua rùi hướng dẫn luôn đi
  3. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    cho hỏi thường mình xài cái này phải mất bao nhiêu thời gian sao mình làm mấy tiếng dồng hồ mà vẫn chưa xong nữa
  4. jevintran

jevintran Thành viên

Được Like:
    18
    save cái shsh này thì chỉ mất khoảng 5 phút thôi. Nhưng file này kg giống shsh khi dùng tiny nhé. Dung lượng nó chỉ bằng 1/10 thôi khoảng 5.78 kb.
    Còn sau đây mình góp luôn bài hướng dẫn tao IPSW luôn:
    Khi bạn đã chạy xong hướng dẫn của FeandMo xong bạn có 1 cái file xxxxxx-blogs. Bạn ra Main menu

Kết nối với Iphone rùi Chọn Show Available SHSH Caches on Server
    Rùi chọn file xxxx-blogs , nó sẽ quét rùi hiện ra

Máy tui đang chạy 4.1 . Rùi click vào download selecled blob. Nó sẽ cho ra 1 file có đuôi xxxxxx_4.1 (xxxxx)_cache.ifaith.
    Sau khi co file này rùi, ra lại Main menu chọn Build signed, sẽ ra tiếp :

Click vào Browse chọn file .ifaih ở trên. Chú ý: Nếu bạn không muốn restore thì tháo iphone ra khỏi cáp nhé

Quá trình đến đây thì nó sẽ quét vào down về hay tao ra IPSW của FW. Cái này không rỏ, chỉ biết ngồi nó down đâu khoảng 560mb luôn. Rùi nó sẽ restore lại máy bạn. Tới đây thì tui không biết nữa, vì tui kg có restore, sợ mất mấy cái games. Cái IPSW sẽ đc save lại đàng hoàng. Bạn có thể dùng nó restore bằng công cụ khác. Xong

Lần đầu post có hình nên không biết ra sao, có gì mod chỉnh lại dùng.
    @feandMo : vì mình thử qua mất bước còn lại nên post lên chung topic của bác luôn, chứ không có ý post bài vào topic của bạn nhé, sory trước
    FeandMo thích bài này.
  5. vi3tb0ii_CA626

vi3tb0ii_CA626 Thành viên

Được Like:
    13
    đã làm xong hết no down luôn cái ipsw luôn ma sao vao itune restore ko được
  6. trung_hieu0388

trung_hieu0388 Thành viên

Được Like:
    39
    sử dụng cái file .ifaith thế nào vậy mọi người?
  7. bintuananh

bintuananh Thành viên

Được Like:
    10
    Mình tạo được FW tên là: iFaith_iPhone_4-4.3 (8F190)_signed.ipsw và Ifaith báo là vào Itunes dùng FW vừa tạo để restore, nhưng khi dùng Itunes để restore vào thì máy hiện chế độ Recovery Mode và không làm cách nào thoát ra được. Chắc phải lên 4.3.4 thôi.
  8. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Update version 1.2.1:

iFaith v1.2 Release Notes:
    * Added iPod Touch 2G Dumping capability (MC-Model users recommened)
    * IPSW Creation for iPod Touch 2G is still a work in progress.
    * Fixed exe compression issues (resulting in many DFU loops on IPSW creation).
    * Fixed any Windows XP issues.
    * Source code coming soon to a github near you! :)
    * It is currently not possible to add iPad 2 support.
    Now available at: http://iH8sn0w.com

Có thể download theo link sau:

Windows:
    Civic and binhnv143 like this.
  9. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    đã update version iFaith v1.2.2
  10. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Có thông tin trên trang của http://ih8sn0w.com/ nhưng khi chọn download thì lại hiện thông báo wait for update! chắc có lỗi gì đó! nhưng mấy bữa trước đã có down được về! giờ reup lên cho anh em!
    Đã update lên bài #1!
    Civic and binhnv143 like this.