Hướng dẫn lưu SHSH bằng iFaith trên Windows (update iFaith 1.5.9)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 3 Tháng sáu 2011.

1. mr.hai8290

mr.hai8290 Thành viên

Được Like:
    0
    lưu xong rồi thì Jailbeak thoải mái đúng ko các Pro ?
  2. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    cái này lưu để nhiều khi bạn up FW cao hơn mà muốn quay về FW trước thì lấy cái này ra xài , còn jail thì ko liên quan gì hết vì nó có tool riêng rồi
  3. chenggong

chenggong Thành viên

Được Like:
    1
    os5 ....................................?
  4. dinhanhhieu

dinhanhhieu Thành viên

Được Like:
    0
    thank anh nhiều,dọc xong bài của anh em có thêm nhiều kinh nghiệm hay,thank anh rất nhiều
  5. huyphong7722

huyphong7722 Thành viên

Được Like:
    27
    [h=2]Iphone4 qt nâng cấp lên IOS 5.0 kg cài được game và ứng dụng.[/h]
    Iphone4 qt của mình nâng cấp lên IOS 5.0 và đã cài jailbreak,khổ nổi là mỗi lần cài game hoặc ứng dụng vừa chạy xong trên màn hình điện thoại nó báo:Đồng bộ hóa itunes ,kg cài đặt được.nhờ các bạn hướng dẫn dùm.(hoặc xuống 4.3.3 cáng tốt)
    [mình mò từ sáng đến giờ muốn xuống lại 4.3.3 mà cũng kg được,vì mới sử dụng nên gà quá,,nhờ anh em giúp dùm]thanks

Xem lại cái Cydia thì máy mình có chứng chỉ: SHSH:IOS 4.3.3,4.3.4,4.3.5 .{hiện tại máy vẫn là ios 5.0}

nhưng khi chạy iphaith tới đoạn này thì báo lỗi

6. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Cydia có thì xài iFaith gì nữa trời! Mà iFaith nó chỉ dump cái shsh ver đang chạy trong máy (như máy bạn là 5.0) tuy nhiên hiện tại iFaith nó không hỗ trợ 4.3.4 trở lên! Bạn check shsh trong cydia có mấy cái đó thì quá ngon rồi! Res lại bằng cách sign shsh từ cydia là xong!
    huyphong7722 thích bài này.
  7. huyphong7722

huyphong7722 Thành viên

Được Like:
    27
    Thật tình là mình mới làm quen iphone,có thể bạn chỉ mình cách sign shsh từ cydia luôn được kg?vì mình vào cydia kg biết mục đó ở đâu nữa.thanks bạn.
  8. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Đơn giản lắm! Bạn làm thế này nhé
    - Dow tinyumbrella về chạy nó xong tắt luôn cũng dc! Mục đích là để nó edit file host cho bạn! Nếu bạn biết vào edit trực tiếp file host luôn
    - Dow fw cus 4.3.3 (đỡ bị dính cáp đĩa do không flash được BB vừa có luôn cydia khỏi phải jb). Máy bạn W thì dow cus NoActi còn L thì dow HackActi
    - Dùng iFaith đưa máy về dfu đặc biệt (Mục dưới bên phải đó)
    - Mở iTunes lên res fw cus bạn vừa dow về!
    huyphong7722 thích bài này.
  9. macbook93

macbook93 Thành viên

Được Like:
    0
    cho em hoi nếu không thích update ios thì có cần dùng phần mềm ifaith không
  10. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Chỉ cần update cho max ver thì cứ phang thẳng đại lên chả phải bận tâm gì! iFaith chỉ dùng để giữ lại fw máy đang dùng từ 4.3.3 trở lại!