Hướng dẫn lưu SHSH bằng iFaith trên Windows (update iFaith 1.5.9)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 3 Tháng sáu 2011.

1. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Không thể giữ BB đc. Đọc bài #1 lại thêm lần nữa đi Bác. Chỉ dành cho người chưa kịp lưu SHSH mà dính táo thôi.
  2. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    iFaith không thể giữ BB được vì nó sử dụng fw zin!
    Để giữ bb có thể dùng redn0w mới nhất bằng cách dùng redn0w dump lấy shsh rồi build khi chọn fw thì chọn fw cus + shsh nó vừa dump được thì sẽ tạo ra fw cus có chứa shsh như thế sẽ không nâng BB!
  3. thanhnh091

thanhnh091 Thành viên

Được Like:
    21
    Vẫn giữ BB như cũ, bản thân iFaith tool build IPSW có nhiệm vụ không nâng BB (tương tự SB tool build cust fw vậy thôi)

---------- Post added at 10:06 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Vẫn giữ BB như cũ 2 Bác ah!Tương tự như SB tool build cust fw mà thôi.
  4. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Đọc bài viết của Bác kia có thể do không rõ ràng nên có sự nhầm lẫn :).
    Lấy SHSH của Firmware đang dùng và Build Firmware Custom đó thì đâu thể nói là giữ BB được ? Nếu Restore Firmware khác thì không thể giữ BB của Firmware củ được Bác nhé !
  5. maihuuquan

maihuuquan Thành viên

Được Like:
    19
    Quả thật là mình đang lo vụ này, vì hiện đang giữ ở iOS5 chờ untethered JB.
    Mà shsh 5 thì ko có, chỉ có thể dùng iFath thôi nên lo lắng là nếu xảy ra bất trắc có thể dùng nó để giữ BB ko ?

Xin hỏi là nếu mình dùng stitch trên redsn0w để tạo FW custom thì vẫn có thể giữ BB đúng ko ạ ?
  6. X_Men

X_Men Thành viên

Được Like:
    65
    Giữ được với điều kiện khi bạn build bạn chọn fw cus chứ không phải fw zin!
    @Mà ifaith đâu đã hỗ trợ OS5 nhỉ!
    maihuuquan thích bài này.
  7. xuansong

xuansong Thành viên

Được Like:
    9
    iFaith hiện tại là bản 1.4 rồi bạn ah. Có thể lưu đc iOS 5 rồi.
  8. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Update version 1.4.1: http://ih8sn0w.com/

Report abuse
    [TABLE]
    [TR]
    [TD]
    1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [/TD]
    [TD]

------------------------------------------- iFaith v1.4.1 Release Notes: ------------------------------------------- * Added Apple TV 4.4.4 (9A406a) support. * TinyUmbrella iOS 4.4.x/5.x.x blobs are now accepted. * Resolved rare DFU detection issues. * Resolved issues with 8GB iPhone 4 Models. * Resolved iPhone 3GS issues with factory certificates/Error 21 that occurred during restore. * Resolved iOS Detection issues. * Removed kill-switch that accidentally got distributed in iFaith-v1.4's public release. * Don't expect A5 device support until a DFU bootrom exploit is publicly available. * Thanks to JKjeepnJeff & JPWest for their contributions to this release! :) ------------------------------------------- Now available at: http://iH8sn0w.com ------------------------------------------- Tweet any bugs via twitter to @iH8sn0w // iH8sn0w [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    binhnv143, RubyKid, Civic1 người khác thích bài này.
  9. dragonvip

dragonvip Thành viên

Được Like:
    23
    shsh build firmware custom đâu có đc đâu bạn.
    còn dump firmware gốc ifaith không nâng baseband.
  10. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    iFaith là như thế này :
    - Lấy SHSH cho Firmware hiện đang được chạy trong máy khi Apple đưa ra Firmware cao hơn và những người chưa lưu kịp để Restore khi dính táo.
    - Dump cái Firmware gốc như bạn nói không thể nghĩ là không nâng BB được vì bạn sử dụng lại chính Firmware đang chạy. Nếu bạn đã từng đụng đến cái Cydia trước đó thì đâu cần dùng iFaith để lưu. Vì Cydia sẽ lưu giữ SHSH đó cho bạn rùi.
    Dùng tinyumbrella lấy SHSH và SHSH ở đây ko thể build được custom firmware mà nó dùng để build custom firmware bằng sn0wbreeze bạn àh :)