Hướng dẫn lưu SHSH baseband cho Iphone4

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi chautruongthinh, 10 Tháng một 2011.

1. chautruongthinh Thành viên

Đây là bài hướng dẫn của Homelee bên .......vn hướng dẫn cho mình cách lưu SHSH baseband và các sử dụng!!
    Mình xin nói thêm một chút, tất cả các bạn cũng đã biết là Iphone 4 có 2 SHSH, 1 là SHSH firmware (SHSH mà tiny Umbrella lấy cho các bạn và Server Cydia cũng lưu SHSH này), 2 là SHSH baseband (nó giúp các bạn Flash Baseband)!! Iphone4 có thể hạ được baseband nếu nhưng các bạn lưu được SHSH baseband này!!! Nhưng hiện tại các bạn chỉ có thể lấy được SHSH baseband của 4.2.1 (tức là baseband 3.10).
    Các bạn nên mau chóng lưu SHSH baseband này vì nếu Apple Release FW 4.3 hay FW 4.2.2 thì các bạn cũng sẽ không Restore về 4.2.1 được nếu đã lỡ up lên FW mới vì baseband sẽ khác 3.10!!!!
    xuantrung and dantruong_hai like this.
  2. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Trước đây mình có nghe anh DTube có nói về vấn đề lưu baseband SHSH cho iphone 4 là vô nghĩa vì mỗi lần restore baseband thì apple sẽ tạo ra một key random gì đó chứ không cố định như SHSH của firmware.
    xuantrung thích bài này.
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bài viết ở trên đọc muốn chết ;)) - khó đọc quá.

SHSH của baseband (iphone4) được tạo ra với random key từ baseband CPU mỗi lần mình restore, cho nên không bao giờ giống nhau.
    Không giống nhau nên không thể replay attack được.

Bài viết ở trên thì chủ bài thử làm 2 lần.
    lấy baseband SHSH lần đầu và so sánh với baseband SHSH lần thứ nhì.
    DEATH EATER, xuantrung and binhnv143 like this.
  4. chautruongthinh

chautruongthinh Thành viên

Được Like:
    4
    Mình có con Ip4 mà không dám test vì sợ lên 4.2.1 sẽ nâng baseband lên 3.10, nếu bạn nào có máy world thì test dùm mình thử xem là có thể Restore baseband được không, mình chỉ dám làm tới đoạn Restore baseband để lấy SHSH baseband sao đó mình rút cáp ra! Nếu ai có điều kiện thì test post lên cho ae tham khảo đi
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    khuyên bạn đừng thử 4.2.1 .
    cũng không restore BB được đâu cũ được đâu.
    Và cũng không bao giờ rút cáp .... cái này tôi nói nhiều lần rồi (chơi dại).
    xuantrung thích bài này.
  6. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    Bác này liều thật chứ, nó mà đi luôn cái baseband thì ngồi đó mà khóc
  7. manmhdoan1989

manmhdoan1989 Thành viên

Được Like:
    0
    em cũng đac thư rồi và máy em là t-mobile của đức
    Lúc đấy làm thì đã xoá ơ fai hots nghĩ là nó ko lên bb nhung đến lúc itunes chạy xong ko báo lỗi thì biết là đã bị lên bb và mình đã quay lại hạ luôn về 4.1 thế ko hieu sao bb nó vẫn vê 02.10.04 của 4.1 luôn
    Nhưng may mình có lưu shsh tại máy tính luôn và cũng chạy bằng chính máy đấy !
  8. binhtien06

binhtien06 Thành viên

Được Like:
    285
    đơn giản vì thời điểm đó Apple vẫn còn sign cho fw 4.1 nên khi quay về 4.1 nó cũng sẽ restore BB 2.10 đi theo cái fw 4.1 đó
  9. hahoangtan2308

hahoangtan2308 Thành viên

Được Like:
    5
    Vậy thì có lấy được SHSH baseband bẳng cách này kg hả Mr Dtube?....
    Còn ip 4 world thì như thế nào
    Thanks
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Nếu mà làm được thì đã có bài viết / hướng dẫn và giải thích tường tận chứ đâu cần chờ đến lúc này.

Đọc bài thì phải hiểu rõ đủ các thứ rồi mới làm chứ không phải là "nghe nói" rồi về thử hoặc xúi người khác thử.

Iphone4 World thì là world thôi chứ có khác gì. Máy đó unlock tự động nhưng hạ baseband thì cũng không được cho dù là có SHSH baseband gì đó.
    baotu, xuantrung and binhnv143 like this.