Hướng dẫn restore FW 5.0.1 + SHSH dành cho các iDevice KHÔNG dùng A5 processor

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bvkakalot, 23 Tháng ba 2012.

1. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Bài viết này chỉ cách restore 5.0.1 vào máy với SHSH chứ không đề cập đến nâng baseband lên 6.15.
    Tuy là thế, bạn có thể dùng redsn0w để tạo custom FW + 6.15 BB để cho vào máy. Trong forum đã có bài hướng dẫn cách làm. chịu khó tìm.

Lỗi GPS sẽ là vĩnh viễn một khi bạn dùng ipad baseband 6.15.
    Muốn trở lại 4.1 thì được nhưng nó sẽ không giải quyết vụ mất GPS
    binhnv143 thích bài này.
  2. nam_72

nam_72 Thành viên

Được Like:
    17
    Có thằng bạn có cái 3GS BB 6.15 nhưng không lỗi GPS không biết đã có cách khắc phục cho 3GS hay sao đó hay lỗi GPS chỉ có ở 3G thôi ....?
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cái vụ GPS đó thì không hiểu nổi, có người bị , có người không. Phần đông là bị lỗi, ngay cả 3GS. Định vị qua wifi hay qua Edge/3G ?
  4. dhpsos

dhpsos Thành viên

Được Like:
    21
    Trời... em làm theo hướng dẫn của bác... con 3gs của em bị lên 5.16...

Ôi trời... ơi...

Thế là tiêu... thiệt là đau khổ, lên baseband... ipad thì mất toi... GPS..

Sao kì vậy các bạn?
  5. dhpsos

dhpsos Thành viên

Được Like:
    21
    Nhu vay la ph phải stitch firmware custom thi mới ra custom. Thế mà bài hướng dẫn lại chọn firmware gốc, và lại nói sẽ không nâng baseband. Thua luôn. Công trình gìn giữ firmware bao năm. Hehehe.

Bạn bvkakalot có ý kiến gì kg?
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    [QUOTE%3Ddhpsos]#222222]
    Thứ nhất, chắc chắn bạn đã restore "nhầm" vào FW gốc bạn download về rồi.
    Thứ hai, theo bài hướng dẫn và theo update#1, sẽ có 2 cách để bạn làm:

Cách 1) Bạn Stitch SHSH vào FW gốc 5.0.1 ---> nó sẽ cho ra 1 custom FW với tên gọi là
    <số_ECID của máy bạn>_iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw
    Và đương nhiên khi restore bạn phải chọn vào FW vừa tạo ra rồi, chứ không lẽ bạn lại chọn vào FW gốc (nếu vậy bạn stitch để làm gì). Tuy nhiên khi restore với cách này iTunes sẽ báo lỗi (1) và dùng Recovery Fix để thoát Recovery Mode.

Cách 2) Bạn Stitch SHSH vào FW NO_BB 5.0.1 --> nó cũng sẽ cho ra 1 custom FW với tên gọi là
    <số_ECID của máy bạn>_NO_BB_iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw
    Và đương nhiên bạn cũng chọn vào FW vừa tạo ra này khi restore, và với FW này thì iTunes sẽ không báo lỗi gì cả.

Nên nhớ rằng cả 2 cách trên đây, ko cách nào làm nâng BB của phone bạn lên cả.
    binhnv143 and Civic like this.
  7. dhpsos

dhpsos Thành viên

Được Like:
    21
    Mình làm thế mà vẫn lên 5.16.05 nó mới đau chứ. Giờ đã lên 6.15 rồi, có lẽ là chết gps thật. Hơi buồn tí. .. Vì lâu nay không cầm ip, giờ mới quay lại lọt chọt thế nào lại mất trinh thế này.
  8. nam_72

nam_72 Thành viên

Được Like:
    17
    Theo cách 1 là nó nâng BB lên vì đây không phải FW custom đâu nhé,đây là FW gốc 5.0.1 có stich SHSH.Phải tạo FW custom nó có dạng như sau:NO_BB_iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw. Sau đó stich SHSH vô thì đây mới chính là FW custom không nâng Baseband
  9. dhpsos

dhpsos Thành viên

Được Like:
    21
    Nếu lằ thế thì đúng là trời hại ta rồi...

Admin/mod gì đó nên xem lại, nếu đúng thì sửa bài lại kẻo không sẽ có nhiều người như tôi...
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Gì vậy bác? Làm gì có cách nào làm nâng BB lên. Khi dùng cách 1 thì iTunes sẽ báo lỗi (1) đó chính là lỗi không nâng BB lên được --> Vì vậy, sau đó bác phải dùng Recovery FIX để thoát khỏi Recovery Mode.
    Vấn đề này đã được nói đến lâu rồi mà... Bác có thể đọc thêm bài của @Dtube ở đây để rõ hơn về vấn đề SHSH và APTicket
    http://gsm.vn/f502/ios-5-x-x-tro-di-va-shsh-nguoi-jailbreak-can-chu-y-264694/

Bác nên chú ý vấn đề này, tất cả các Stitched FW đều KHÔNG NÂNG BB

trích từ MOD "slavakulikoff" của blog của dev-team