Hướng dẫn restore FW 5.0.1 + SHSH dành cho các iDevice KHÔNG dùng A5 processor

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bvkakalot, 23 Tháng ba 2012.

1. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    ip4 restore FW đã tạo ra là 858424907180_NO_BB_iPhone3,1_5.0.1_9A405_Restore.ipsw rồi,restore xong k báo lỗi gì hết,nhưng bị đẩy vào recovery hoài k thoát được bằng tiny umbrella lẫn dùng redsnow fix recovery bác nào có Ip 4 check lại dùm,nhìu cây của bạn mình làm như thế này dc cây mình k dc,chả hiểu sao nữa......ai check dùm cái.....
    FeandMo thích bài này.
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Mình cũng bị lỗi y chang như vậy cách đây 2 ngày! Chỉ cần đổi máy tính khác là được!
    bboy_tna0801 thích bài này.
  3. hungiphone

hungiphone Thành viên

Được Like:
    7
    cho hỏi các bác ...mình làm đúng theo chỉ dẩn nhưng đến giai đoạn ituner restore thì bị lổi 3194 ....??làm nhiều lần rồi vẩn vậy ....? iphone của mình là iphone 4 W 5.0.1 restore về bản NO_BB iphone3,1_5.0.1 do redsn0w tạo ra mình làm theo cách 2 của bài hướng dẩn này
  4. bbssaa

bbssaa Thành viên

Được Like:
    1
    Máy mình Iphone 4 World hạ từ 5.1 xuống 4.3.3 thì OK. Nhưng bây giờ nâng lên 5.0.1 thì bị lỗi 3194, có ai biết cách khắc phục không vậy. Thanks
  5. hungiphone

hungiphone Thành viên

Được Like:
    7
    cho hỏi các bác có thể dùng phương pháp này để hạ FW 5.1.1 mới nhất xuống 5.0.1 đuợc không ?
  6. langvietdung

langvietdung Thành viên

Được Like:
    0
    Vậy có ai hướng dẫn kĩ kĩ dùm cái vụ hạ cấp 3gs boot cũ ko . Sao thấy nói qua loa ko à . Mình có 1 số câu hỏi như sau :
    1. 3gs có chắc chắn restore "FW custom" mọi version ngay cả ios 5 mà ko cần SHSH ?
    2. Nếu đúng như câu thứ 1 thì chỉ cần tạo "FW custom" bằng redsnow rồi chỉnh file "host" về sever cydia hay là phải là server TSS tinyumbrella >>> iphone DFU >>> restore bình thường ?
    3. Khi thực hiện bước 2 có khả năng gặp lỗi gì trong khi chạy không ?

p/s : đang dùng 3gs boot cũ ios 5.1.1 bb 5.13 (tất nhiên unthernet = redsnow 0.9.10b8b) nhưng hình như thấy pin ko tốt như 5.1 nên đang tính xuống
  7. langvietdung

langvietdung Thành viên

Được Like:
    0
    Tất nhiên là được nếu có SHSH cần thiết !
  8. MrH

MrH Thành viên

Được Like:
    1
    Mình có cây ip4 w, hiện đang xài fw 5.0.1 nhưng không có shsh. Mình dùng iFaith để lấy shsh của fw đang xài, xong mình làm theo cách của chủ thớt dùng Redsn0w để stitch shsh vào fw gốc 5.0.1, nhưng đến bước chọn Extras > shsh blobs > Stitch > Local thì Redsn0w không nhận shsh mà mình đã lấy được bằng iFaith. Nên mình dùng iFaith build 1 fw có nhúng sẵn shsh (shsh lấy bằng iFaith), vậy cho mình hỏi fw này dùng restore có được không và có gặp lỗi gì không?
    Cám ơn mọi người và chúc mọi người luôn vui vẻ nha.
  9. Magicalboy

Magicalboy Nick Vi Phạm

Được Like:
    12
    Tại sao lại không dùng iFaith để đỡ rườm rà nhỉ ? Tôi dùng iFaith trăm con iPhone 5.0.1 restore có lỗi gì đâu ? Chắc mọi người không có thói quen dùng iFaith khi quên mất một điều là khi tất cả mọi cách đều bó tay thì iFaith OK ?
  10. quocdung13

quocdung13 Thành viên

Được Like:
    0
    9) Sau đó bạn phải activate như bình thường và sau đó là Jailbreak bằng Redns0w và enjoy...
    tới bước 9, active là sao vậy bạn?
    thông cảm mới làm lần đầu à @@
    với lại, khi mà fix recovery bằng redSn0w ấy, thì DFU > rồi nó để ẽxploiting with limera1n, nó kệu please wait, mà thấy nó nó đứng yên, chỉ có nút cancel, mà ko hiện nút nẽxt!