Hướng dẫn restore iPhone mà không mất Jailbreak với Semi-Restore (Windows)

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi FeandMo, 26 Tháng sáu 2013.

1. Semi-Restore là một tool mới được phát hành bởi CoolSstar, như cái tên của nó, nó sẽ giúp bạn đưa iPhone, iPad hay iPod Touch của bạn về gần nhất như lúc mới restore xong mà bạn sẽ không bị mất jailbreak.

Trước đó thì cũng đã có một tool tương tự nhưng chạy bằng cách gõ lệnh đó là iLEX R.A.T, các bạn có thể tham khảo tại bài viết này.

Hãy chắc chắn là bạn đã backup thiết bị của bạn.

Semi-Restore hỗ trợ các thiết bị iDevice từ iOS 5.0 tới iOS 6.1.2, tool hoạt động trên Mac, Windows và Ubuntu. Bài hướng dẫn này dành cho các bạn sử dụng hệ điều hành Windows.

Tải Semi-Restore tại: http://semi-restore.com

Lưu ý:
    • Semi-Restore hỗ trợ Windows XP SP3 , OS X 10.6 và Ubuntu 12.10 trở lên.
    • Có thể có một cách tốt hơn để khắc phục vấn đề hiện tại của bạn. Ví dụ, để fix máy bị "Safe Mode", bạn có thể chỉ cần gỡ bỏ Mobile Substrate khỏi Cydia.
    • Giống như restore, bạn hãy chắc chắn rằng bạn đã sao lưu dữ liệu của bạn nếu bạn muốn dùng nó sau này.
    • Tránh sử dụng các thiết bị iOS của bạn hoặc bất cứ điều gì liên quan đến iTunes hoặc XCode trong Semi-Restore.
    • Quá trình này không thể và không sửa chữa tập tin hệ thống bị hỏng!
    • Thiết bị của bạn sẽ respring hoặc khởi động lại nhiều lần trong suốt quá trình Semi-Restore. Điều này là hoàn toàn bình thường, do đó, bạn không cần phải lo lắng.
    FAQ

Q: Tôi có thể sử dụng nó để restore từ firmware x lên hay xuống firmware y?
    A: Không thể, bạn chỉ có thể làm sạch thiết bị của bạn ở firmware hiện tại. Nó không phải là tool để restore thiết bị.

Q: Tôi có cần SHSH hoặc APTickets để semi-restore không?
    A: Không, đây không phải là restore lại hoàn toàn, chỉ ở mức userland, bạn không cần shsh blobs.

Bước 1
    Tạo thư mục Pwnage trên Desktop của bạn. Tải Semi-Restore từ link này, lưu vào thư mục Pwnage vừa tạo.

Bước 2
    Giải nén file vừa tải về.

Bước 3
    Chuột phải vào file Semi-Restore và chọn Run as Administrator từ menu.

*Chú ý: Nếu bạn gặp vấn đế khi chạy Semi-Restore bạn hãy chắc chắn là bạn đã cài Visual C++ 2010 Redistributable từ Microsoft. Bạn cũng có thể thử đặt ở chế độ Windows XP compatibility mode

Bước 4
    Khi Semi-Restore được khởi chạy bấm OK để tiếp tục.

Bước 5
    Kết nối iPhone, iPad hay iPod Touch (iOS 5.0 - 6.1.2) sau đó bấm vào nút SemiRestore.

Bước 6
    Thiết bị của bạn sẽ khởi động lại và Semi-Restore bắt đầu dọn sạch sẽ.

Bước 7
    Sau khi Semi-Restore đã hoàn thành, bạn sẽ được thông báo rằng quá trình này đã thành công và thiết bị iOS của bạn sẽ được khởi động lại và bắt đầu bằng các hướng dẫn cài đặt thiết bị mới như khi bạn vừa restore iDevices xong.

Video:

Thanks CoolSstar
    iPhone Gsm.vn - via iC
    punlinh2007 and thieuhc like this.

2. trankien22

trankien22 Thành viên

Được Like:
    5
    mod cho mình hỏi bạn có biết cách chạy bản ssh ko chỉ cho mình với:(
  3. itatknic

itatknic Thành viên

Được Like: