hướng dẫn sử dụng 3G trên laptop có khe sim

Thảo luận trong 'Nơi Trao Đổi Chung' bắt đầu bởi [sir]helmet, 4 Tháng mười một 2009.

1. DungVuVan

DungVuVan Thành viên

Được Like:
    24
    Lắp sim vào khe gắn sim chứ ko gắn vào card WWAN. Loại external thì mới lắp sim trên thiết bị.
  2. DungVuVan

DungVuVan Thành viên

Được Like:
    24
    Card này bao giờ cũng là tuỳ chọn, ko phải là mặc định.
  3. perhacker

perhacker Thành viên

Được Like:
    3
    Thì em bảo một số máy lắp sẵn đó thôi, cái card này đắt nên ít máy có sẵn chứ em có nói ko có đâu :). Bác cứ bắt bẻ em [-O<
  4. DungVuVan

DungVuVan Thành viên

Được Like:
    24
    Cái nào mà ko vậy, WWAN card loại internal thì đương nhiên phải ở chỗ khác, còn loại external (USB, Express card) thì sim mới gắn kèm card. Loại CDMA thì ko xài sim. Mấy bác xài Dell thì lật máy lên thấy có cái ô ghi C/M thì mở ra là nơi gắn card
  5. Wildorchjd

Wildorchjd Thành viên

Được Like:
    37

mình cũng đang dùng xps 1330 bạn cho mình biết giá bán card wwan ấy đi mình cũng từng tháo vỏ máy và thấy có chỗ cắm card nhưng hình như chỉ thấy phần vỏ bọc có chữ wwan to đùng màud đen ấy thôi không biết giá có đắt không để mình mua một cái:bz:bz:bz:bz:bz
  6. DungVuVan

DungVuVan Thành viên

Được Like:
    24
    80 - 200$ / cái tùy loại, tùy người bán trên mạng. VN thì ko thấy ai rao bán
  7. romeo76

romeo76 Thành viên

Được Like:
    2,182
    Ủa, vậy ra CDMA hok xài SIM hở bro, vậy mình mún xài SIM trên máy của mình thì phải đổi WWAN card sang loại GSM à, có đắt hok vậy? :bz
  8. DungVuVan

DungVuVan Thành viên

Được Like:
    24
    WWAN card gắn trong có 2 loại : 1 loại là GSM thì có dùng sim , 1 loại là CDMA ko dùng sim (còn có dùng được sim CDMA hay ko thì mình ko biết vì chưa thử). Bác thử mua 1 cái sim CDMA khuyến mãi lắp vào thử xem sao :D.
  9. Wildorchjd

Wildorchjd Thành viên

Được Like:
    37
    máy mình dang đi sửa nên chưa thử được vài hôm nữa lấy về thì thử 3g
  10. romeo76

romeo76 Thành viên

Được Like:
    2,182
    Mình đang xài S-fone muh bro, mỗi tội hok thấy SIM đâu cả, khe SIM ở dưới pin vẫn trống trơn :-@
    WCDMA hình như có EV-DO và EV-DV, hok bit hai loại này có gì khác nhau nhỉ? :-?
    ncphuoc thích bài này.