hướng dẫn sử dụng 3G trên laptop có khe sim

Thảo luận trong 'Nơi Trao Đổi Chung' bắt đầu bởi [sir]helmet, 4 Tháng mười một 2009.

1. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    haha,con này vẫn kém mình cái card, bác mua ở Vn à?? e mua ở usa thì thường Geforce 8600 lận ^^,con lại y chang,hog khác ji...khác cái nữa là win vista bản quyền....
    HIc,bực nhất vẫn là card cdma chứ ko fai wwan @@
  2. romeo76

romeo76 Thành viên

Được Like:
    2,182
    Card CDMA vẫn là WWAN muh bro :D
  3. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    @@ thế à...thế càng ức hơn vì ko xài dc ở VN @@
  4. Wildorchjd

Wildorchjd Thành viên

Được Like:
    37
    vấn đề là phần cứng mà pạn win pản quyền hay hack đều chạy được wwan card. Bạn kiểm tra bios như hướng dẫn tại trang thứ nhất của chủ đề xem máy đã có card wwan chưa nếu có thì thjết lập là dùng 3g vô tư. Máy mình ko card nên phảj mua usb 3g. Hum nay đóng tiền học hết sạch tjền vì chjều đj về wê xjn thêm xjền mua usb và xiền sửa máy . . .Bụi thời gjan xóa nhòa nỗi nhớ. Lòng bâng khuâng trên lối đi về. Người ra đi đã không trở lại. Một mình anh lặng lẽ đơn côi
  5. [sir]helmet

[sir]helmet Thành viên

Được Like:
    12
    mới vừa đọc được tin là máy nokia hổ trợ 3g sau khi đã đang ký 3g và đồng bộ với laptop bằng phần mềm PC suit của nokia thi lap top đó lướt wep đc trên 3g cua máy nokia.thế là thế nào mình chưa hỉu lém.có ai bít hem?
  6. namxd9

namxd9 Thành viên

Được Like:
    24
    hiểu ý bạn rồi.nhưng mình kiểm tra thì bios của mình hơi khác so với bios trên trang 1.và nó báo là đã kiích hoạt thôi.ko kiểm tra được là đã cài đặt hay chưa.với lại mình muốn hỏi là nó có phần mềm j kết nối ko.hay là cái này cài sẵn trong bios
  7. romeo76

romeo76 Thành viên

Được Like:
    2,182
    Càng sai, mình vẫn đang xài ngon lành cành đào muh bro, nhưng phải unlock đã nha :bz(*)
  8. Wildorchjd

Wildorchjd Thành viên

Được Like:
    37
    Bạn "namx" hãy đăng ký một sim 3g rồi nhét vào máy thử khởi động lại máy rùi tìm kết nối xem thế nào máy mình vẫn đang nằm viện nên chưa "táy máy " được nên chịu. Bạn hỏi mấy bác đã cài đặt xem. Bạn bảo xem bios nó nói là có thì máy bạn đã có card wwan rồi thì phải (không chắc lắm) vì như tại # 1 bác chủ topic bảo kiểm tra bios nếu nó thông báo có thì máy đã lắp wwan bác ấy bảo lắp card wwan xong rồi khởi động máy là hệ điều hành của máy sẽ tự tìm thấy card và mình sẽ thiết lập cất hình kết nối. Chiều nay trèo cây ổi 6m để sóng vina tốt nhất rồi vào trang chủ xem phim vina vẫn giật tung(xem 2G trên 3110c) may mà cây ổi nhiều quả chín cũng làm mình đỡ buồn hi hi hi . . . . .Bụi thời gian xóa nhòa nỗi nhớ. Lòng cô đơn trên lối đi về. Người ra đi đã không trở lại. Một mình anh lặng lẽ đơn côi. . . Vì một ai đã đi xa. . .nhớ
  9. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    @@ unlock thế lào thế?**** nói rõ xem nào!!! ôi,hy vọng lại thổi bùng lại roài!!
  10. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    cái này jong như bác lấy cái nokia đó làm cái modem cho laptop của bác. Tức là Nokia vào net dc,bác connect với lap => lap vào net thông wa nokia...
    Có nhìu cách connect,có thể xài PC suit, có thể connect = bluetooth cũng dc bác à!!