Hướng dẫn up rom 4.4 kitkat cho LG Optimus G E970 E973 E971

Thảo luận trong 'LG' bắt đầu bởi nvda3, 1 Tháng mười hai 2013.

1. nvda3 Thành viên

Hiện nay rất nhiều máy đã có rom cook 4.4 kitkat ổn định sau đây mình xin hướng dẫn các bạn up rom 4.4 cho lg optimus G at&t có các mã model sau E970 E973 E971.
    Yêu cầu để up được rom này: Máy đã được root và đã unlock bootloader (cái này đã có rất nhiều bài hướng dẫn nên mình ko nói lại nữa)
    Hình ảnh rom mình up trên máy của mình:

Đầu tiên các bạn down rom những thứ cần thiết sau đây:
    1, ROM 4.4: http://downloads.codefi.re/houstonn/kitkat/geeb/rom (Lưu ý phải down ver mới nhất là rom tốt nhất nha!)
    2. Gapps 4.4: http://downloads.codefi.re/houstonn/kitkat/geeb/gapps/pa_gapps-mini-4.4-20131101a-signed.zip
    Copy vào bộ nhớ máy. Sau đó khởi động điện thoại vào chế độ recovery. Wipe sạch sẽ sau đó flash lần lượt Rom trước sau đó đến gapps. Xong xuôi khởi động lại và thưởng thức rom mới 4.4 thôi! :)

tag: Up rom 4.4 kitkat root cài recovery cài tiếng việt unlock bootloader cho lg optimus g at&t E970 E973 E971
    Lg optimus g quốc tế e975 và Optimus G hàn quốc f180l f180k f180s cũng đã có rom cook 4.4 kitkat rồi nha bác nào muốn up thì đến với dịch vụ up rom 70k của em ạ!
    Nếu các ko tự làm được hoặc sợ tự làm bị brick máy thì hãy đến với dịch vụ up rom giá chỉ 70k của em. Đến với dịch vụ các bác sẽ được up lên bản rom cập nhật mới nhất và tốt nhất. . Em làm được tất cả các dòng android . Thông tin thêm về dịch vụ các bác truy cập vào facebook ạ.

Đoàn Up Rom 70k: 01667.67.1932 ( 01667671932). Like trang facebook để tìm em sau này hoặc hỏi đáp liên lạc + Xem ảnh bìa của page là địa chỉ cụ thể có ảnh google map tới chỗ up rom của em tại Hà Nội: http://www.facebook.com/upromandroidiphone

(Một số bác dùng điện thoại clikck vào link facebook bị báo lỗi trang ko tồn tại (trong khi máy tính thì vẫn vào được bình thường) thì làm như sau: vẫn dùng điện thoại đó vào google search "Đoàn up rom" sẽ ra trang facebook "Dịch vụ up rom giá chỉ 70k" này của em đầu tiên các bác click vào đó là vào được. Lỗi này là do facebook bị chặn thôi)
    Chỉnh sửa cuối: 24 Tháng tư 2014
  2. nvda3

nvda3 Thành viên

Được Like:
    12
  3. tuan.yfc

tuan.yfc Thành viên

Được Like:
    0
    Up rom free thôi , còn lấy 70k , haizz
  4. che van thang

che van thang Thành viên

Được Like:
    0
    Up theo hướng dẩn, chạy tốt nhưng app camera không có, máy chưa được root và recovery. Mong tác giả giúp đở.
  5. che van thang

che van thang Thành viên

Được Like:
    0
    G f180l Up xong chạy tốt nhưng app camera ko có và chưa root và recovery. Mong tác giả giúp
  6. nvda3

nvda3 Thành viên

Được Like:
    12
    f180l ko làm theo bài này được nha. F180l phải dùng rom cyanogen mod của E975. bọn này gõ 2 lần mở màn hình được rồi
  7. nvda3

nvda3 Thành viên

Được Like:
    12
    Mình ở bên dịch vụ up rom nha. Bạn đi mà làm free rồi khi chết máy bạn bỏ 7 triệu ra mà đền cho người ta nhé.hajz ko đỡ được
  8. dark_assassin

dark_assassin Thành viên

Được Like:
    0
    Mình up rom này xong bị lỗi camera phải fix thế nào nhỉ?