Thảo luận Hướng dẫn update firmware bằng Nokia Software Updater

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi Khỉ Con, 20 Tháng sáu 2011.

1. lunar77

lunar77 Thành viên

Được Like:
    18
    Xin hỏi có up fw bằng cách này bằng kết nối bluetooth có dc ko hay bắt buộc phải dùng cáp usb?
    Đã ai làm thành công với e71 chưa vậy? nghe nói up xong rùi có thể bị lỗi
  2. bonykhai

bonykhai Thành viên

Được Like:
    88
    phải dùng cáp Usb chứ bạn,mình đã làm thành công nhiều máy rồi,k có lỗi gì cả,bạn cứ yên tâm,mà updateFW.
  3. phieudu22386

phieudu22386 Thành viên

Được Like:
    0
    mới up xong con e71 len fw 510,mất khoảng 10phút.cuôi cùng vẫn chưa hack được :((
  4. hcab113

hcab113 Thành viên

Được Like:
    0
    Đã up thành công firmware E63 lên 510.21.010(có tiếng việt).
    Hack good với helloox2 2.03. Cảm giác máy chạy nhanh hơn, pin xài khá tốt, có thêm vài ứng dụng mới cài dặt sẵn, vài chức năng dc thay đổi, vd: wifi ko hỏi rườm rà, gỡ bỏ ứng dụng nhanh hơn.

Chú ý: khi đến bước cài đặt firmware vào đt, sẽ có trường hợp bị mất kết nối, khi đó bạn hãy thoát pc nokia suite, rút dây usb, sau đó gắn dây usb lại, dùng Nokia Suite kết nối lại với đt( có thể bạn sẽ làm thao tác này vài lần, nhưng hãy làm từ từ đừng nóng vội), Nokia updater software sẽ tư. Nhận lại đt và sẽ tiếp tục bước cài firmware vào đt. Khi đt reset và yêu cầu bạn nhâp ngày giờ thì đã up firmware thành công, bạn nên rút cáp usb ngay lúc này. Thanks!
  5. neokio

neokio Thành viên

Được Like:
    17
    cho em hỏi sao con e75 em up qua mt thì k dc còn up bằng dt thì lại dc
  6. xuandungfs

xuandungfs Thành viên

Được Like:
    0
    Mình nâng cấp cho E72, đến bước nhận điện thọai xong thì báo lỗi
    bác nào biết cách xin chỉ giáo nhé!!!
    Mình đã thử mọi cách với Phoenix, JAF nhưng cái nào cũng bị lỗi, chán quá
    Cũng đã sử dụng 2 Laptop, lỗi như nhau
  7. vuthehaihp

vuthehaihp Thành viên

Được Like:
    0
    Help me!!!! Em cài lại firmware cho con E72 cứ đến đoạn còn 1 phút thì mất kết nối, em rút cáp mấy lần mà không được, làm theo hướng dẫn của NSU cũng không được. Giúp em với :((
  8. manhtu

manhtu <font color = "Olive"><blink><b>Moderator</b></bli Staff Member

Được Like:
    2,237
    bạn up bằng Phoenix ở chế độ deadphone là ok
    trong diễn đàn có hướng dẫn rồi đấy
  9. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    COn N82 màu trắng của em mua từ năm 2008, firmware RM313, V 20.0.062, đã mấy lần cập nhất bằng NSU, nhưng đều thất bại. Dạo này máy hay bị đơ quá, em mới tính cập nhất lại. Em đã làm đúng qui trình: tháo thẻ nhớ, khởi động lại máy, tắt các chương trình chạy thường trực, rồi cập nhật... Lần cuối cùng em cập nhật thẳng lên v35 nhưng đều báo lỗi. Các bác còn cách nào để có thể cập nhật không, giúp em vơi! Em xin cảm ơn!