Hướng dẫn Update Firmware/flash deadphone bằng Phoenix 2011 (update 27/5/2011)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 13 Tháng tư 2010.

1. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Có nhiều lý do khiến Phoenix không tìm thấy RM-902 chẳng hạn như chương trình không update các dòng máy mới sau này.
    Bạn có thể cập nhật qua ota hoặc phần mềm chính thức từ Nokia cho pc.

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk 4
  2. kizuno

kizuno Thành viên

Được Like:
    0
    bạn ơi mình vừa up qua Nokia Software Updater for Retail nhưng đến 10% thì bị lỗi j đó, giờ máy mở ko lên nguồn đc nữa, mình chạy phoenix vs JAF để cứu mà cũng chả tìm thấy tên máy đâu cả. hic. bạn có cách nào giúp mình ko
  3. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Bạn search phiên bản Phoenix mới nhất 2013 hoặc dùng Nokia Care Suite để flash máy với chế độ dead phone nhé!
  4. kizuno

kizuno Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn có nick yahoo ko, hướng dẫn mình chút nhé. Mà phoenix mình chỉ tìm đc bản 2012 thôi bạn à.
  5. BinhDa

Được Like:
    3,341
    Cho hỏi bạn đã tải fw về thông qua navifirm được chưa? Cái này quan trọng hơn.
    Nếu đã có rồi thì BinhDa nghĩ rằng bản 2012 cũng làm được.
    Bạn vui lòng vào chuyên mục phoenix xem rõ cách up dead phone nhé.

Sent from my GT-P3110 using Tapatalk 4
  6. kizuno

kizuno Thành viên

Được Like:
    0
    Mình tải fw gốc về rồi, cho vào đg dẫn rồi, nhưng cũng ko tìm thấy tên đt đâu cả
  7. BinhDa

Được Like:
    3,341
    Bây giờ mình không ngồi máy tính và lâu rồi không dùng Phoenix nên bây giờ chưa giúp gì được cho bạn. Nếu đêm rãnh sẽ xem giúp.

kizuno thích bài này.
  8. BinhDa

Được Like:
    3,341
    Trong khi chờ đợi bạn tạo thư mục trong Product rồi chép fw vào đó. Bạn nên search kỹ cách update fw dạng offline sẽ OK thôi. Nếu tới đêm mà không xong thì sẽ thử qua teamvier xem như thế nào.

kizuno thích bài này.
  9. BinhDa

Được Like:
    3,341
    Bạn ơi. Từ khi Nokia khai tử Symbian nên công cụ hỗ trợ giờ đây không còn phong phú và cải tiến như trước nên điện thoại của bạn chỉ còn UPDATE qua Nokia Care Suite (bản chinh thức cho người dùng) Còn các công cụ khác thì có thể đã ngừng phát triển cải tiến các dòng mới rồi (có lẽ đã ngừng từ 2012 rồi).
    Thành thật rất tiếc khi không thể hỗ trợ tốt hơn cho bạn. Nếu làm mọi cách với Nokia Care Suite mà vẫn không cứu được thì bạn có thể bảo hành (nếu còn hạn bảo hành) hay sửa chữa qua ATF Tool Box. Còn Phoenix phải chờ update qua file XML mà không biết bao giờ mới có!
    Hy vọng điện thoại của bạn nhanh chóng hoạt động lại sớm! Và mong nhận được phản hồi tích cực từ phía bạn.
    kizuno thích bài này.
  10. kizuno

kizuno Thành viên

Được Like:
    0
    cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ, máy e chiều nay đã mang qua hãng chạy lại phần mềm rồi bác ak. Em cũng nghĩ như bác, vì con này mới ra và fw cũng mới lên có lẽ mấy tool cũ ko hỗ trợ