Hướng dẫn Update Firmware/flash deadphone bằng Phoenix 2011 (update 27/5/2011)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 13 Tháng tư 2010.

1. mabu

mabu Thành viên

Được Like:
    125
    Hơ, tôi phát hiện ra vấn đề rồi mà bạn lại hướng dẫn lại tôi là sao, hic :)
  2. verylove

verylove Staff Member

Được Like:
    2,944
    thử làm lại , cái đoạn test mode đó bạn để lâu lâu tý , 5p cho chắc . xong tháo pin lắp lại thử xem
  3. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Được Like:
    90
    Các bạn cứ yên tầm về bản Phoenix 2010 mình up lên nhé, đảm bảo 100% là ko có virut và chạy rất chuẩn.

Bạn dùng Phoenix chạy deadphone là xong thôi, E72 thì chỉ mất khoảng 3 phút là ok.
  4. hamlam

hamlam Thành viên

Được Like:
    0
    Phù, cuối cùng thì cũng đã xong. Cảm ơn chủ topic nhiều.
  5. trangp

trangp Thành viên

Được Like:
    1

Hi all!
    Mình mới dùng phoenix 2010, chạy dead usb (cái này phải chọn no connection ) mới dead usb được. và đã phụcnhồi thành công 100% n86 fw21.006. fw gốc của nó là fw 20.115. Không biết sau khi update fw như vậy thì dt mình đã hack chưa vậy? MỚi flash thành công khỏi phải mang ra tiệm mừng quá. Bạn nào bị die phone nhớ dùng phoenix nha, tỷ lệ thành công cao hơn so với jaf đó. Mình đã thử jaf nhiều lần nhưng k được.
  6. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Được Like:
    90
    @ trangp: 2 cái post đối ngược nhau quá, nên xóa 1 cái đi thì hay hơn =))
  7. trangp

trangp Thành viên

Được Like:
    1
    Cám ơn bạn caoquy8x đã comment. Thực ra vì lúc đầu mình dùng phoenix 2010 vẫn k chạy được dead usb. Sau đó mình thấy trên forum tinh tế có post 1 bài hướng dẫn hack bằng chế độ dead usb via phoenix. Nên mình đã làm theo và kết quả thì hack thành công rùi, nên mình mới lên post lại để chia sẻ cho các bạn. Nhưng quên xóa cái cũ. Thanks bạn nhé. MÌnh hoàn toàn k biết gì về điện thoại cũng như hack điện thoại nhưng qua các bài của bạn đã chia sẻ mình đã làm được.Thanks a lot:038:
  8. daotoan_cntt

daotoan_cntt Thành viên

Được Like:
    0
    hjc. sao của mình vẫn không được nhỉ, mình đã copy fw vào đúng đường dẫn như của bạn nhưng vẫn bị lỗi như trên. không bít phải làm thế nào nữa
  9. krAGO

krAGO Thành viên

Được Like:
    5
    cho hỏi là up firmware xong có phải hack phone lại không
  10. caoquy8x

caoquy8x Thành viên

Được Like:
    90
    Update bằng phoenix xong thì pải hack lại phone bạn nhé.
    krAGO thích bài này.