Hướng dẫn Update Firmware/flash deadphone bằng Phoenix 2011 (update 27/5/2011)

Thảo luận trong 'S60 3rd: FIRMWARE - SIGN - HACKPHONE & HACK APP' bắt đầu bởi caoquy8x, 13 Tháng tư 2010.

1. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Bạn copy toàn bộ thư mục RM được Extract từ file FW *.exe full vào C:\Program File\Nokia\Phoenix\Products nhé!
  2. mabu

mabu Thành viên

Được Like:
    125
    Ủa, tui tưởng upgrade FW, nếu muốn h@ck luôn thì phải thao tác cùng 1 lúc chớ, up xong rồi mới tính đến h@ck thì nghĩa là làm lại từ đầu rồi ... :(

Tui có bài tổng hợp hướng dẫn đây, đã từng post lên, nhưng sau đó xài có vài lỗi khó chịu nên ko post lên nữa, tránh phiền hà cho mọi người! :D

Ai thích vọc có thể load về xem thêm!

Các file đính kèm:

3. krAGO

krAGO Thành viên

Được Like:
    5
    hack phone và update firmware đâu cần thiết phải đi cùng nhau như thế, up firmware xong thì cũng như lúc bạn mới mua máy về thôi, lúc đó muốn hack hay không thì tuỳ bạn, chỉ có điều là đối với các firm version mới thì các cách hack cũ có thể ko hiệu quả. cách trên của bạn cũng là 1 cách để hack, nhưng hnhu chỉ dùng cho E72
  4. mabu

mabu Thành viên

Được Like:
    125
    Hẳn nhiên là đang bàn cách h@ck flash cho FW mới khi dùng HelloOX ko được mà bạn!!! :D
  5. krAGO

krAGO Thành viên

Được Like:
    5
    ... tui chỉ hỏi là up firmware lên xong có phải hack phone lại hay ko thôi mà, đâu có bàn bạc j`
    Hiện HelloOX 2.03 và 2.04 đã hack được thêm khá nhiều firm mới, mình dùng N78 up lên v30.11 cũng đã hack được, còn cái 30.14 hnhu là chưa hỗ trợ TV nên ko thử
  6. bookworm

bookworm Thành viên

Được Like:
    1
    Report: Update xong, cực nhanh. nhưng giờ nó khởi động nữa tiếng rồi vẫn là chữ NOKIA. hahaha... hix... hix... hix.
    My fone is dead. :)\(:))\(:))\((
  7. mabu

mabu Thành viên

Được Like:
    125
    Xin chia buồn! Đúng là với người này rất nuột, với người khác lại chả ra sao, bó hand!!! :">
  8. phonglandai89

phonglandai89 Thành viên

Được Like:
    5
    mình cài đặt navifirm nhưng nó cứ báo như thế này, ko cài dc, bro nào bít vì sao ko
  9. dinhhaiyt1

dinhhaiyt1 Thành viên

Được Like:
    241
    em có vấn đề là muốn chạy deadphone cho những máy như N72, N86, N97... thì phải làm thế nào ạ.vì những máy này chỉ cắm cable vào là tự nhận sạc và nhận luôn ổ cứng.nên nhấn nút power là nó bật nguồn luôn ạ
  10. hamburger030587

hamburger030587 Thành viên

Được Like:
    2
    E71 up xong ko hack đc bằng heloOX